ใกล้เทศกาลวันหยุดยาวอีกแล้ว ทุกคนต้องเข้ามาชม

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ดูไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ อย่าขับรถเร็วและอย่าเมาแล้วขับ ง่วงให้งีบด้วยครับ

เป็นรถพี่เขยผมเองครับ

นี่ไม่ได้ขับเร็ว ไม่ได้เมา ไม่ได้ง่วงครับ

ขณะเกิดเหตุขับด้วยความเร็วประมาณ 65-70 กม./ชม.

รถในรูปคันสุดท้าย (รถคู่กรณี) หลับในมาเกี่ยวรถพี่เขยของผม พลิกคว่ำลงข้างถนน สังเกตุได้จากรูป IMG_1513 มาชนตรงบริเวณ รอยต่อระหว่างแค็ปกับกระบะ รถคู่กรณี แทบไม่เป็นไรเลย (สงสัยถ้าไม่ตกถนนไปด้วยกัน คงหนีไปแล้วแน่นอน)

ไปหยุดที่เสาร์ไฟฟ้า ขนาดโครงสร้างนิรภัย GOA น้ะ ยังพับซะขนาดนี้

2. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    โห Tiger พังยับเลย แล้วคนขับเป็นอะไรมากไหมครับ
    ยังไงขอให้ไม่เป็นอะไรเลยนะครับ ส่วนรถก็ขอให้กลับมาหล่อไวๆครับ

3. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    คนขับคงปลอดภัยนะคับ

4. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    พี่เขยเปงไรป่าวอ่ะ ยับเลย!!!!

5. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  6. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ขับรถระวังๆกันนะคับ โชคดีปลอดภัยทุกคนคับ

7. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    โชคดียังไงเนี่ยน้า

8. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ระมัด ระวัง

กันหน่อยนะครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ

9. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    คนขับเปนอารายมากไหมครับบบบ!!

10. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ใช่เลยครับพี่แป๊บ

11. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    อูยๆๆๆๆ น่ากลัวจัง
    คนขับคงไม่เปนไรนะคับ
    ระมัดระวังกันหน่อยนะคับ พี่น้องคับ

12. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ขับรถระวังชน ซุกซนระวังเอดส์นะครับ (เอามาจากรถไอติมแถวบ้าน)

13. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    คนไม่เป็นอะไรมากใช่ป่ะ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ระวังกันหน่อยนะคับ

14. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ระวังตัวกันด้วยนะครับ

จอดเฉยๆก้อโดนชนได้

เที่ยวให้สนุกนะครับ

15. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ชนยังไงล่ะนั่น

16. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ตอนเกิดเหตุมีพี่เขย พี่สาว แล้วก้อหลานอายุ 3 ขวบนั่งมาด้วยครับ

ไม่มีใครเป็นไรเลยครับ ฟกช้ำดำเขียวกันนิดหน่อย

โชคดีที่หลานกับพี่สาวนั่งด้านหลัง(แค็ป)

ต้องปีนออกทางด้านแคป เห็นรถคู่กรณีมั้ยครับ ไม่เป็นไรเลย ส่วนรถพี่เขยผมยับซะ

ส่วนไทเกอร์คันเนี้ยหลังเกิดเหตุ ขายซากไปเลยครับ เปลี่ยนไปใช้เก๋งแล้วครับ

สุดท้ายนี้ขอให้ทุกคนในคลับ เที่ยวให้สนุกและโชคดีปลอดภัยในช่วงสงกรานต์นี้น้ะและทุกๆวันน้ะครับ

17. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ขับรถระวังกันนะครับ....เพื่อนๆๆๆ...

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ระวังกันด้วยนะคับ....เป็นห่วงพี่น้องทุกคนคับ

19. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ขับรถระวังกันนะครับพี่น้อง Hilux ทุกคน

20. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ใช่ครับๆ เดินทางโดยสวัสดิภาพ

21. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไอ้หยา น่ากลังจิง ๆ
    ระมัด ระวัง กันด้วยเด้อ แป้นบาสนะคับ

22. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ขับรถระวังกันหน่อยนะคับผมเพิ่งโดนมาเมื่อวานเองซวยโคตร

23. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เพื่อความปลอดภัย ต้องไม่ประมาทกันนะครับพี่น้อง...........

24. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เพิ่มความระมัดระวังอีกนิดนะครับ รถมันเยอะ

25. police_za

police_za New Member Member

51
    0
    0
    พวกพี่ในคลับ ช่วงนี้ไปไหนมาไหนขับรถระวังกันหน่อยนะครับ เมาอย่าขับ ง่วงหยุดนอน แล้วค่อยเดินทางต่อ
    เป็นห่วงครับ อย่าคิดถึงแต่ตัวเอง คิดถึงคนข้างหลังบ้าง นะครับ ขอให้เที่ยวให้สนุกและมีสติครับ
    *** ส่วนผม แงๆๆๆๆ ไปไหนไม่ได้ต้องรับใช้ชาติต่อ ที่3จังหวัด ไปไหนไม่ได้ต้องมารบกับโจรใต้อีกต่อไป แงๆๆๆ***

26. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    พี่ๆๆทานได้ขับรถไกลๆ เตรียมตัวให้พร้อมกับกานเดินทางเดียวน่ะคับ

ขับรถปลอดภัยทุกๆท่านคับ

27. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ระวังกันหน่อยนะครับ พี่น้อง

28. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    เสียวแทนเลยครับ ระวังๆกันหน่อยนะครับใกล้เข้าสงกรานต์แล้วด้วย

29. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    คนขับไม่เป็นอะไรร่างกายสมบูรณ์ดีหรือเปล่าว ลองไปตรวจอีกรอบนะครับ
    ส่วนรถก็ว่าไปตามกระบวนการครับ

รีบหายไวๆ นะครับ

30. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้