ขอเบอร์สีเหลืองของ protege

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย t_rawut_t, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. t_rawut_t

t_rawut_t New Member Member

47
    0
    0
    อยากเปลี่ยนสีครับ ขอเบอร์หน่อย

2. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    รอเจ้าตัว คับอิอิ

3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ไม่มีเบอร์สีอ๊ะครับเพราะผสมมั่วเอาเองครับ

4. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    monster fix ช่วยท่านได้ อิอิ

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    นั่นมันออกส้มแล้วหว่ะเป้

แนะนำว่าให้ไปที่อู่สีหรือร้านผสมสีแล้วบอกเขาเอาแบบไหนที่ต้องการ
    แล้วยืนคุมมันตรงนั้นเลยจะดีกว่าเพราะจะได้สีที่ต้องการมากที่สุดหรือใช้วิธี
    ดูสีจากตารางสีที่เขามีอยู่ก็ง่ายดี(แต่เยอะมากๆอ๊ะกลัวตาจะแฉะก่อน)

แต่ถ้าใช้วิธีผสมเองเหมือนผมแนะนำเพิ่มอีกนิดนึงว่าควรผสมเยอะๆหน่อยในคราวเดียว
    เพราะถ้าเกิดรถมีปัญหาเฉี่ยวชนเป็นรอบต่างๆจะทำสีให้เท่าเดิมยากเลยต้องผสมเผื่อ
    เอาไว้ประมาณว่าสาดทั้งคันได้อีกซักรอบสองรอบอะไรแบบนี้จะดีกว่าครับ

6. t_rawut_t

t_rawut_t New Member Member

47
    0
    0
    ขอบคุณครับ

รอ..รอ..รอ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้