ขนาดคาร์ลิเปอร์ดิสหน้า-หลัง เท่าไหร่ครับ..?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JHMEH, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    รบกวนขอเบอร์ขนาดของ คาร์ลิเปอร์ดิสหน้า-หลัง หน่อยครับ ว่าจะเปลี่ยนใหม่ ( ของเชียงกง) เลยอยากเช็คขนาดให้แน่ใจ...เท่าไหร่ครับ..?

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รู้แต่ข้างหน้า 262 นะครับรุ่น vtec

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตัว Vtec บ้านเรา กับ B16A Body EK

ขนาดเท่ากัน 262 mm

ข้างหลัง ไม่เคยวัดซะ ที

แต่รู้สึกว่า ถ้าเป็น Disc brake จะเท่ากันทุกตัว

ข้างหลังไม่แน่ใจ จริงๆ

ข้างหลังไม่เคยสนใจเหมือนกัน ยังไงเอาข้างหน้าให้อยู่ก่อนอย่างเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้