เกียร์ auto D1

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TongMan, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TongMan

TongMan New Member Member

7
    2
    0
    เพื่อนๆ พอมีใครจะทราบมั้ยครับว่า ถ้านำเอาคันเกียร์ auto ที่มีถึงเกียร์ 1 มาใส่แทน
    จะสามารถเข้าเกียร์ 1 ได้จริงหรือไม่ครับ หรือว่าต้องเพิ่มอะไรเข้าไปอีก

ปล. ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เข้าได้ครับ ใช้อยู่ B16A AUTO:)

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าใส่ D16Y ผมว่ามันไม่น่าจะได้นะครับ ( เดาเอาครับ )

4. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ผมใช้ d16y8 เข้าเกียร์ d1 วิ่งได้นะครับ

ลองสังเกตุพลาสติกล็อคร่องเกียร์ด้านล่างแป้นเกียร์นะครับ มันจาต่างกันแค่ร่องมากกว่าร่องนึง

เกียร์เข้าได้ปกติ วิ่งเกียร์เดียวยาวเลยครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ทำยังไงครับ ขอรูปและอธิบายหน่อยครับ
    ผมก็ D16Y8 จะได้ทำบ้าง
    แล้วจะมีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ
    ผมอยากใช้เกียร์ 1 ได้เหมือนกัน เพราะตอนลงจากเขา
    เกียร์ 2 มันเร็วเกินไปครับ

6. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เข้าได้ แล้วมันเป็น D1 จริงๆอะเปล่าครับ
    ถ้าเป็น D1 จิงก็น่าสน เอาไมล์ด้วยเลยจะได้เข้ากัน

7. moodyZ4

125
    18
    0
    รื้อครอบกลางออก
    ถอดสายโยงเกียร์
    ถอดน็อตยึดแป้นเกียร์ 4ตัว ใต้ท้องรถ น่าจาเบอร์ 10 นะครับ ถ้าจำไม่ผิด
    เอาแป้นใหม่ใส่แทน
    ยึดน็อต ใส่สายโยง เรียบร้อยครับ...

:D

รูปไม่มีอ่ะครับ ต้องขออภัยด้วย :p

8. moodyZ4

125
    18
    0
    เข้าได้จิงนะครับ เพราะรถมันวิ่ง 1 อย่างเดียวไม่เปลี่ยนเกียร์ 2 เลย

ไมล์ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ แต่ถ้าเปลี่ยนด้วยก็เท่ห์ดี...

:cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้