แอร์ไม่เย็นครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย khong, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khong

khong New Member Member

9
    0
    0
    รถผม 82 แอร์ไม่เย็นครับ แต่ตอนวิ่งมันเย็น คอมไม่ไช่ของมัน อยากจะได้คอมแอร์ของมันครับ
    หรือมีวิธีอื่นรึปล่าวครับ ขอบคุณครับพี่น้อง

2. M_GT

M_GT Member Member

60
    0
    6
    เอาคอมเพรสเซอร์ของตรงรุ่นเลยครับ ไม่เกิน 2500 สวยๆน่ะ (เซียงกงน่ะ)

ถ้าอยากเปลี่ยนแผงแอร์ด้านหน้า ผมมีน่ะ สนใจติดต่อ 081-5969711 ไม่แพงขาย 1000 บาทพร้อมพัดลม

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    เปลี่ยนแผง กะ พัดลมเลยคับ ระบายความร้อนมะทันแว้วว .. ส่วนคอม ให้ร้านแอร์ ใช้ เกจวัด ดู กำลังอัด เอางับ .. ว่ายังไหวอะป่าว .. ช่วงนี้ฝนตก ระวัง ฝ้า จะขึ้น กระจกนะคับ .. น่าลำคาญ มาก ๆ

4. <Hamster@Yamabuchi>

<Hamster@Yamabuchi> New Member Member

59
    2
    0
    อาการเดียวกันครับ มีที่ไหนรับแก้ไขบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ แอร์สู้แดดไม่ได้ คอมมีเสียงดังด้วย ช่วยตอบหน่อยครับ

5. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    เวลาจอดแล้วไม่เย็นลองเพิ่นพัดลมที่หน้าแผงแอร์อีกตัวดูครับน่าจะเย็นขึ้น ส่วนที่คอมแอร์ดังน่าจะเป็นคอมแอร์ของตัว 82 ใช่มั้ยครับลองใส่ของ 91 ดูครับไม่มีดัง + เย็นขึ้นด้วยครับ

6. sirboyz

sirboyz New Member VIP

7
    0
    0
    ใส่คอมของ91เราต้องแปลงอะไรบ้างครับ(82)

7. drag bar

1,232
    0
    0
    ถ้าได้ขาคอมแอร์ของตัว ep91 มาด้วยก็ไม่ต้องแปลงครับใส่ได้เลยตรงรุ่น แต่ถ้าไม่ได้ขามาก็แปลงขาเดิมเอาก็ได้ครับ ปล.ด้าบน com 91 + ขา ด้านล่าง com 82 ที่ใช้กันอยู่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2009
  8. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    ถ้าเครื่อง 4efe แปลงขาหน่อยใส่ได้เลยครับ คอม 91 ผมใส่อยู่ จบทุกปัญหาเลยครับ เย็นแน่นอน ลองมาหลายลูกแล้ว จบที่คอม 91 ครับ

9. GT_82

GT_82 New Member Member

44
    0
    0
    ใส่ ของ 91 ครับรับรองเย็นชัวร์

10. drag bar

1,232
    0
    0
    ใส่ของ glanza แล้วจบจริงๆครับ เย็น + ทน ด้วย

11. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    แปลงเยอะไหมงับ .. แล้ว เติม 12 หรือ 134 อะงับ ..

12. drag bar

1,232
    0
    0
    ไม่ต้องแปลงเลยครับใส่ได้เลย น้ำยาเป็น 134 a ครับใส่แทน r 12 ได้ครับ ค่าใส่ + เวคเติมน้ำยา 134 800 บาทครับ

13. khong

khong New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับได้น้ำมาใช้ในเร็วนี้ แน่นอนครับ

14. TONYs

TONYs New Member Member

9
    0
    0
    com91 ใส่กับ 5eได้เลยหรือเปล่าตรับ แล้วหาได้ที่ไหนราตาเท่าไหร่ มีรหัสไหมครับหรือบอกว่าเป็น comของ91เลย รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้