ถามผู้รู้คับ เพื่อนๆใช้เครื่อง RB25DET แล้วใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไร แนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kim tee, 8 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ถามผู้รู้คับ เพื่อนๆใช้เครื่อง RB25DET แล้วใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไร ค่าความหนืบเท่าไรคับ ผมใก้ลถึงเวลาถ่ายน้ำมันเครื่องแย้วว ขอเก่าจำยี่ห้อไม่ได้แล้วคับ อยากได้Feel น้ำมันเครื่องอื่นบ้างคับ แนะนำหน่อย ขอบคุณคับ

2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ตอนผมใช้ ผมใช้ Mobil one ฝาทองคับ ก็โอเคคับ

:)

3. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    ผมใช้ Caltex Havoline Synthetic Blend SAE10W-40 คับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่าจิงๆแล้วซื้ออารายก็ได้คับ อาจจะดูเปนยี่ห้อดังๆหน่อย เอาค่าความหนืดที่ 40-50 ก็โอเคแล้วคับ

แต่ถ้าเปนผม ผมชอบใช้ SUNOCO Brill 17.5W50 คับ

5. KUROKAWA

KUROKAWA New Member Member

70
    1
    0
    โมบิลคับ หนืดๆหน่อย

6. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมใช้ PTT Super Syn ครับ

7. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0

ปตท.racing คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้