บริเวณถนนราชพฤกษ์ เมื่อวันอาทิตย์ ที่ผ่านมาครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oileve, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ผมกำลังเดินทางไป ปากเกร็ด ก่อนถึง วงเวียน รถติดยาวมาก ๆ

สงสัยว่า เกิดอุบัติเหตุ .... แล้วก็จริงด้วย

เวลา 18.25 น.

เห็นรถบรรทุกตู้ container ทำตู้ตกหล่น จากหางลาก จากการดูที่เกิดเหตุนะครับ ไม่รู้ว่าหล่นได้อีถ้าไหน น่ากลัวนะครับ

ยังไงก็เตื่อน เพื่อน ๆ สมาชิก หลีกเลี่ยง การขับขี่ ใกล้ๆ รถชนิดนี้ เราไม่ทราบว่า เค้าทำการ lock ตู้รึเปล่า อาจจะหล่น มาทับเราได้

ตู้เปล่า 1 ใบ หนัก 2 ตัน และถ้าตู้ ที่บรรจุสินค้าแล้ว หนักระหว่าง 15-25 ตันได้ครับ...

แต่ในที่เกิดเหตุนี้ ผมไม่ทราบว่า มีผู้เสียชีวิตหรือ ผู้ที่ได้รับบาดเจ็บรึเปล่าครับ...เนื่องจากจอดดูไม่ได้

ถาพถ่ายอาจจะไม่ค่อยชัด เนื่องจากถ่ายจากมือถือ และขับรถด้วยครับ...

View attachment 1287356

View attachment 1287358

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  2. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    อันตรายมาก ๆ ตามรถพวกนี้อ่ะ

3. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    น่ากลัว.....

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    บริษัทที่ทำอันตรายกับผู้อื่นแบบนี้ ต้องโทษหนักๆ ครับ จะได้เข็ดและระวังกัน

5. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ถ้าตัวล็อคหลุดหรือหัก ก็คงเป็นอุบัติเหตุ เเต่ถ้ามันไม่ได้ล็อค หรือล็อคไม่ดี ไม่ตรวจสอบก่อน อันนี้ น่าตบกะโหลก เเล้วจับติดคุกซะ

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    น่ากลัวมากมายเลยครับ

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    หยึยยย แล้วไปทับคัยมั่งป่าว

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รูปแรกเห็นมันอยู่ดีๆ แต่พอรูปสองมันมาได้ไง :D

9. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    อ๋อ รถคันนี้ มัน บรรทุกมา สอง ตู้อ่ะครับ ตู้ที่หล่น มันอยู่ด้านหน้า
    ผมก็ยังงงอยู่ ไม่รู้ว่ามันหล่น อิ ถ้าไหน แฮะ ๆ ๆ:D:D

10. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    มันหลุดง่าย ๆ อย่างนี้เลยเหรอ

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    คิดเหมือนผมเลยๆๆ มันหล่นอีท่าไหนเนี่ย หล่นข้างๆอะเหรอ หรือว่าตู้หลังหล่นไปแล้ว ทีเาเห็นคือตู้หน้ามันไหลลงไปแทนที่ตู้หลังเพราะตัวลากมันเอนลง ใช่รึเปล่าฮะ คิดเล่นๆนะๆๆ:D:D:D

12. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    เสียวเลย

13. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เท่าที่ทราบ มุมทั้ง4หรือ6ด้านของตู้คอนเทนเนอร์ จะเป็นรูไว้สวมลงไปกับเดือย แค่นั้นเองครับ
    กรณีที่รถกระโดดกระเด้ง ตู้พวกนี้มันหล่นได้ครับ คือตู้มันเด้งขึ้น แต่ตัวรถวิ่งไปข้างหน้าต่อ ทีนี้ไอ้ตู้คอนเทนเนอร์มันก็ร่วงลงมาไม่มีอะไรรองรับครับ ลาดกระบังมีกรณีนี้เยอะครับ

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เวลาเข้าโค้งพร้อมรถพวกนี้

เข้าในเสมอเลยอ่ะครับ เสียว

เข้านอกเจอแรงโน้มถ่วงโลก

มันดึงเข้าใส่เนี่ย ท่องนะโม ไม่ถึง 3 จบ แน่ๆ

15. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    นอกจากรถมันอันตราย.......... บางคัน แม่งขับอย่างกับ มอไซ.........

16. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    แถวพระประแดง บริเวณบนสะพานวงแหวนอุตสาหกรรม ก็มีตู้แบบนี้หล่นบ่อยๆเหมือนกัน

ยังไงเพื่อนๆขับรถผ่านมาแถวนี้ก็ระวังๆกันหน่อยนะคับ

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อันตรายจริงๆคับ

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    น่ากลัว

19. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    น่ากลัวมากครับ เวลาขับรถผมอยู่ห่างๆเลยครับรถพวกนี้

20. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ตู้ขนาดนี้มีแค่เดือยก็ไม่ไหวนะเนี้ย

21. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ต้องระวัง

22. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่ากลัวมากครับ ไม่อยากจะนึกภาพถ้าหล่นมาทับรถที่วิ่งสัญจรไปมา
    ก็ระวังๆกันหน่อยครับห่างได้ควรห่างเลยรถพวกนี้

23. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    จะอะไรซะอีกกับพวกนี้ นอกจาก มักม่ายและประมาท จะทำอะไรเอาง่ายเข้าว่า

ไม่นึกถึงความเดือดร้อนของตนเองและผู้อื่น และผลที่จะตามภายหลัง

24. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    จะอะไรซะอีกกับพวกนี้ นอกจาก มักม่ายและประมาท จะทำอะไรเอาง่ายเข้าว่า

ไม่นึกถึงความเดือดร้อนของตนเองและผู้อื่น และผลที่จะตามภายหลัง

25. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ระวังๆกันด้วยนะัครับ แถวบ้านเคยเห็นหล่นหลายรอบแล้วครับ

ล่าสุดก็ประตูตู้ที่ควรจะปิดล็อคให้เรียบร้อย ก็เปิดออกมากระแทกใส่มอไซด์ลงไปนอนเจ็บเลยครับ

แถมพวกก็ขับกันซะ น่ากลัวๆๆ

26. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    น่ากลัว ระวังกันหน่อยนะคับ

27. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    น่ากลัวจัง....

28. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เจอรถพวกนี้ผมพยายามอยู่ห่างๆตลอดครับ

29. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  30. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่าขับมาเร็วๆ ผมว่าเดือยล็อคก็ไม่น่าจะเอาอยู่ครับ
    มันอันนิดเดียวเอง เมื่อเทียบกับขนาดของตู้และน้ำหนักตู้

บางคันเปิดไฟเลี้ยวแล้วเปลี่ยนเลนเลยก็มี
    หวุดหวิดครับ รถเกือบได้เสียโฉมกันแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้