ลำโพง กลาง แหลม แยกชิ้น 6 นิ้ว ของ a/d/s เสียงเป็นไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย CyberDOG, 10 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    พอดีไปเจอในเว็บพันทิป
    รายละเอียด: เสียงกลาง 6 นิ้ว(เคฟลา)โคลงเหล็ก aluminuim+ tweeterแบบ soft dome+cross over network แยกความถี่
    ใช้ได้ทั้ง เครื่องเสียงรถที่มีและ ไม่มี power amp
    เสียง อบอุ่น แหลมไม่แสบหู ไม่ผิดหวังแน่นอน
    ปกติ 3,800.00 บาท
    ราคาพิเศษ 1,900.00 บาท

พี่ๆว่าโอเคไหมครับ แนวเสียงเป็นแบบไหน ถ้าเอามาฟังแดนซ์ hiphop และต่อ Hi Power ได้ไหมครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    รุ่นที่คุณโพสมาผมไม่ทราบอ่ะครับ แต่เท่าที่เคยใช้มา 2 รุ่น จำไม่ได้ว่ารหัสอะไร
    แต่แนวเสียงที่ออกมา จะออกแนว นุ่มๆ หวานๆ ใสๆ เบสบาง เน้นฟังสบายเปิดอัดมีแป๊ก
    ดังนั้นน่าจะเหมาะกับเพลง ช้าๆ ซะมากกว่า อ่ะครับ

ส่วนราคาจำได้ว่าซื้อมือ 1ราคาสูงเอาการที่เดียวครับ ราคาที่คุณลงมาไหมมันถูก
    จัง ถ้าไงลองเช็คในเน็ทดูก่อนก็ได้ครับ ว่าแท้หรือเปล่าอ่ะครับ

3. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    เป็นเฟรดปรั็กป่าว น้อ......

4. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    เปิดเบาๆได้ครับ.... เปิดอัดไม่ได้ครับ... เพิ่มงบอีกหน่อยดีกว่าครับ
    จะได้จบครับ

5. Joecoleman

Joecoleman New Member Member

13
    0
    1
    ใช้อยู่ครับ เสียงงั้น ๆ ละครับผมกำลังจะเปลี่ยนออก กลางดีใช้ได้ แต่แหลมนี่ แหลมมาก เลย ผมซื้อ 1500
    อยากได้ลำโพงอะไร ละโทรมาคุยกันได้นะ 0899462499

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้