การรันอินในวีโก้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 13 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    อยากถามประสบการณ์การรันอินของแต่ละท่านหน่อยครับ

ของผมทุกวันนี้เหยียบยังไม่เคยเกิน 100 กม./ชม. เลยครับ

สามวันแล้ววิ่งไปแค่ 105 กิโลเมตรเอง กว่าจะถึง 1000 กิโลเมตร คงอีกหลายวันเลย

มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ช่วงแรกๆอย่ากระชากมากครับ ออกตัวตามปกติเรื่อยๆ

อดใจไว้หน่อย ปฏิบัติตามคู่มือเป็นดีที่สุดครับผม

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดไปเลยคับ ก้อขับปรกติเหมือนใช่งานทั่วไปเลยคับ

เพราะผ่านทางศูนย์เค้ารันอินมาให้แล้วอ่ะ

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เหยีบบ้างยกบ้างตามสภาพถนนครับ จะได้คุ้นเคย

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สำหรับผมก็อย่าลากเกียร์เป็นใช้ได้ครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รอให้ ครบสัก พนโล เปลี่ยนถ่ายน้ำมัน เครื่องตามบัตรประกัน
    เสร็จแล้วก็เอาไปลองเหยีบ บนทางด่วน ไปชลบุรีเลยครับ หลุดจากบางนาแล้วซัดยาวๆ
    เลือกสักช่วงอย่าให้เย็นครับ ข้างบนลมมันแรง
    เอาให้เต็มๆ

7. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ยาวไปครับ

8. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ตามนั้นครับ...

9. มาช่วยเชียร์ แต่อย่าหักโหมมากนัก อิอิ

10. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ถนอมตอนแรกๆก็ดีนะครับ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อย่าไปแคร์สื่อครับ...
    ลองดูครับว่า ทะลุ 180 กม./ชม. มั้ย...หุหุ !!

รถผม ออก มาใหม่ๆซัด ิบหายเลยครับ จนถึงทุกวันนี้เพราะทางศูนย์เค้าได้รันอินมาแล้วอ่ะครับ ขับได้ปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้