A day at Kangkrajaan Circuit โดยอาจาร์ยอั๋น สิราคุปต์ / จากบอร์ด SSS

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=42275.0

บทวิเคราะห์แบบโค้งต่อโค้งครับ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ใครสนใจอยากขับรถในสนามแนวเซอรกิต ชอบขับรถเร็ว หรือชอบเล่นโค้ง ต้องอ่านเลยครับกระทู้นี้ อ่านแล้วรับรองไปได้เร็วขึ้นและปลอดภัยขึ้นแน่นอน ยืนยันเลยครับ

3. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    อ่านแล้วได้ประโยชน์ดีมากๆเลยครับ โค้งบางส่วนที่ยังไม่เข้าใจก็เข้าใจขึ้น เหมือนเป็นคู่มือในการเริ่มต้นสำหรับการขับขี่ในสนามนี้เลยครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ได้ดาวรุ่ง คนใหม่ แล้วพี่โอ เอาไปฝึกต่อโดยด่วน

5. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สนามหน้าขอคำชี้แนะจากตำแหน่งแชมป์ Class B ด้วยนะครับ:D

6. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ได้เวลาลงสนามแข่งกับเค้าบ้างแล้วหรอครับพี่อั๋น

7. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    แชมป์คลาสบงคลาสบีไรวะอายเค้า กรรมการเค้ากดนาฬิกาพลาดเว้ย

8. primo_xx

747
    6
    0
    พอดีวั้นงาน ได้ลองนั่งรถคนอื่นและได้ลงไปลองขับเล่นตอนเค้ากลับกันรอบนึงแล้วรู้สึกว่า
    มันเข้าถึงความสนุกของไลน์สนาม และการเข้าโค้งของอีโว3 กับ อีโว 8 ไม่เหมือนกัน อย่างที่พี่โอบอกจริงๆด้วย จากการลองนั่ง รู้สึกได้ว่า จุดด้อย จุดดี ต่างกัน

เลยต่ออีกรอบก่อนกลับบ้าน และมีความคิดเล่นๆว่า ต้องลองดูซักครั้ง...:D
    และอยากลองเวลาดู ว่าขับได้เวลาประมาณเท่าไหร่ ตอนเค้าอบรมการขับขี่ก้อไปฟังนะ
    อย่างที่เค้าบอกแหละ ว่ายิ่งขับยิ่งเร็วต้องห้ามตัวเอง ระยะเบรคแต่ละคันแต่ละคนไม่เท่ากัน

ส่วนข้อความที่ทาง SSS เขียนนั้นดีมากเลยครับ ชอบๆถ่ายทอดความรู้ได้ดีมากครับ

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ตอนกูชวน ไม่เคยสนใจ

10. primo_xx

747
    6
    0
    วันนั้นรถไม่พร้อมครับก้อง ช่วงล่างมันยังไม่แน่นพอ รถผมเดิมๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้