ลำโพงที่มีชื่อว่า โมฮ็อค

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Bird E-car, 8 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bird E-car

Bird E-car New Member Member

10
    0
    0
    คือถามนิดนึงนะคับ มีพี่คนนึงเค้าแนะนำผม ลำโพงคู่หน้า
    ของโมฮ็อค ราคาประมาณ4-5พัน เค้าบอกว่าดี เป็นลำโพงแข่ง
    เค้าพูดจิงหรือราคาคุยคับผม

อีกอย่างนะคับ pioneer DEH-P6950IB นี่โอเคไหมคับ
    ขอบคุณคับ

2. CyberBoy

CyberBoy New Member Member

48
    0
    0
    โมฮ๊อค ไม่เคยฟังครับ แต่ในงบขนาดนั้น เล่น brandname ได้หลายๆตัวในท้องตลาดนะครับ

Pioneer P 6950 นี่เล่นได้ดีเลยครับ น้องๆ รุ่น Top เลยครับ

3. Bird E-car

10
    0
    0
    เหรอคับ ผมก้อไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องเสียงด้วย
    กลัวโดนเค้าแหกตา ถ้าโมฮ็อคดีจิงน่าจะมีคนรู้จักเยอะนะคับ
    แบรนด์นี้มันแบรนด์ไทยเหรอคับ

4. โมฮอด ดีคับ ถ้าไม่เชื่อ ลองเข้าไปใน เวป ของ สะปำซาวืด ดูสิครับ งานแข่ง โมฮ็อค ดังกว่า คิกเคอร์อีก

5. Bird E-car

10
    0
    0
    โอ้ งั้นที่พี่เค้าพูดมาก้อจิงสิเค้าบอก ตัวที่จัดให้นี่เป็นตัวแข่งเลยนะ
    เสียงแน่นดี มีเว็บให้ดูหน้าตาไหมอ่ะคับ อยากเห็น
    ปล.ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคับ

6. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    ถ้าเล่นมันแบบ เอาdb เปิด แล้ว ตึ้บๆๆๆๆๆ แบบว่าชอบตึ้บๆ จับได้เลยครับ

ที่ว่ามาไอ้กล่องส้มๆป่าวครับ ถ้าใช่ก้อokครับ

ฟรอนท์เอามาเล่นแนวนี้ได้ครับ ออฟชั่นดีครับ ^^

7. Bird E-car

10
    0
    0
    ขอบคุณคับ

8. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ยังไม่เคยฟังนะครับ แต่ถ้าเป็นซับพอได้ครับถ้าชอบแรงๆ ทางทีดีไปลองหาฟังก่อนดีกว่าครับชอบอันไหนเอาอันนั้นครับ

9. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    ลำโพยี้ห้อนี้ลองเข้าไปดู
    ที่ เว็บ ของชัยนาทซาวด์ครับ

10. gogogo

gogogo New Member Member

170
    0
    0
    ถ้าเพื่อนๆ เล่นเครื่องเสียงเมื่อ 20 ปีที่แล้ว ต้องรู้จัก MOHAWK ครับ * ไม่ใช่ยี่ห้อใหม่ครับ
    *MOHAWK เป็นบริษัท และเป็นโรงงานที่รับจ้างผลิตให้กับหลายๆยี่ห้อ
    ( ในประเทศไทย ประมาณ 10 ยี่ห้อ )
    สังเกตุง่ายๆก็คือ ที่ขอบซับมีด้ายเง็บผ้า เง็บขอบ เป็นเอกลักณ์ เฉพาะ / ในภาพคืองานจากต่างประเทศ รถโชว์ MOHAWK แต่ใส่เสื้อ KICKER ลองคิดดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2007
  11. Bird E-car

10
    0
    0
    อืมมม...ขอบคุณคับที่แนะนำ
    รู้สึกสบายใจขึ้นเยอะเลย

12. gogogo

170
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2007
  13. gogogo

170
    0
    0
    ซับรุ่นนี้ ดังมันส์ครับ ลงลึกดีครับ คุ้มค่าเงิน

14. audiofreak

audiofreak Guest

0
    0
    0
    Mohawk เนี่ยผมว่าที่เเรงๆเนี่ย แอมป์ของเค้าครับ อันนั้นน่ะเเรงจริง เเต่เรื่องลำโพง โดยเฉพาะคู่หน้า(ผมเข้าใจว่าเป็นกลางเเหลม)นั้นหากฟังเพลง pop หรือ พวกที่มี Vocal เยอะๆ นั้นยังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ครับ เเต่ก็ไม่เเน่ครับ บางทีหูคนเรานั้นชอบไม่ค่อยเหมือนกัน สุดท้ายก็คือคุณเองต้องเป็นผู้ตัดสินใจเองครับ

15. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    แล้วแต่ตัวเราชอบดีกว่าครับ ให้ทดลองฟัง เพราะของแข่งกะของฟังในรถมันต่างกันครับ ใช้งานแบบไหนเล่นแบบนั้น

16. gogogo

170
    0
    0
    ลำโพงคู่หน้า ลองติดแบบนี้ดูครับ รับรองดีกว่า ติดแบบธรรมดาเยอะมากกกกกกก

17. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    ติดแบบไหนอะไม่เห็นมีรูปเลย ช่วยลงรูปด้วยครับ ขอบคุณ

18. gogogo

170
    0
    0
    ติดลำโพงแบบนี้เสียงดีกว่า ติดแบบธรรมดา

ติดลำโพงแบบนี้เสียงดีกว่า ติดแบบธรรมดา

19. gogogo

170
    0
    0
    หาตำแหน่งติดตั้งลำโพง ด้วยแสงเลเซอร์

หาตำแหน่งติดตั้งลำโพง ด้วยแสงเลเซอร์

20. gogogo

170
    0
    0
    รับประกันคุณภาพโดย www.chainatsound.com

กับ 2 รางวัลชนะเลิส IASCA 2007

21. gogogo

170
    0
    0
    12 นิ้ว 1 คู่ + แอมป์ 3,000 วัตต์ 1 ตัว
    ทำความดัง ออกมานอกรถ ได้ 142 - 143 เดซิเบล

22. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    อย่าเชื่อใน่สิ่งที่คุณเห็นหรือได้ยินมา จนกว่าจะได้ลองฟังเองครับ เชื่อผม........

23. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
  24. commonrail

commonrail New Member Member

8
    0
    0
    ควรฟังและเปรียบเทียบหลายๆยี่ห้อคับ ฟังจนกว่าจะได้ลำโพงที่เราชอบมากที่สุด โดยฟังแนวเพลงที่เราฟังประจำ
    บางร้านก็ยอมให้ฟังหลายๆยี่ห้อ บางร้านก็ไม่ยอมให้ฟังต้องบอกว่าจะซื้อถึงยอมให้ฟัง
    กว่าผมจะได้กลางแหลม 1 คู่ ใช้เวลาครึ่งวันในการทดลองฟัง ทางร้านก็ไม่ได้รังเกียจแต่อย่างได้
    ยังไงก็ควรฟังเองจะดีที่สุดเงินก็เงินเรา :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้