B14 ปี2000 ด้านหน้า ซ้าย-ขวา สูงไม่เท่ากัน ทำยังไงดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chok69_b14, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chok69_b14

chok69_b14 New Member Member

11
    1
    0
    B14 ปี2000 ด้านหน้า ซ้าย-ขวา สูงไม่เท่ากัน ทำยังไงดี
    ผมวัดจากซุ้มล้อมันต่างกันประมาน 1นิ้ว
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
    ควรทำยังไงดี

3-4เดือนที่แล้วไปอัดโช๊คมา ไม่รู้ว่าเกียวกันไหม
    แต่เพิ่งมาเป็น1-2อาทิตที่แล้ว

และผมจะกดหน้าลงสัก 1-1/2นิ้ว ทำวิธีไหนดีครับ ราคาประมานเท่าไหร่
    -ตัดสปริง
    -เป่าสปริงเค้าบอกไช้ความร้อนเป่าแล้วกดลง มันดีไหม 1000/คู่
    -สปริงโหลด โช๊คเดิม
    -สปริงโหลด โช๊คแต่ง

ขอความช่วยเหลือด้วยครับบบบบบบ......ขอบคุนมากๆ

2. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ถ้าตัดสปริงมาเเล้วก็ดูว่าตัดเท่ากันหรือป่าว แต่ถ้ายังไม่ได้ตัดแล้วเหนว่าอัดโช๊คมา น่าจะมาจากการอัดโช๊คคับ
    เหนหลายๆคนอัดโช๊คมาก็มักจะมีอาการแบบนี้ ไม่เท่ากันบ้าง แข็งเกินไปอ่อนเกินไป
    ส่วนอยากให้หน้าต่ำลงมาอีกนิด ที่สำคัญคือ ทุนทรัพย์เราว่าถึงอย่างไหน ถ้าทุนทรัพย์เยอะ เล่นโช๊คใหม่ สปริงโหลดไปเลยคับ
    อย่าไปตัดสปริงเลยปัญหาจะมีอะไรตามมาอีกมากมาย ผมก็เคยไปตัด ตัดไปประมานสามเดือนไม่ไหวเเล้ว เลยจัดหาโช๊คใหม่ๆสปริงโหลดแหล่มๆสักชุด ไม่ต้องมาซ่อมอีกด้วย ตอนนี้สบายๆ อย่างไรก็ตามทุนทรัพย์นะค๊าบ ^^ ไม่ว่ากัน

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โมโช๊ค มันก็เป็นแบบนี้นะครับ ทำไงมันก็ไม่เหมือนเดิม......

4. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    แก้มา สามปียังไม่หาย สงสัยต้อง DAIYAMA:D:D:D

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

กำลังเล็งๆอยู่เหมือนกัน.....

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ ขนาด ไดยาม่า ใหม่ๆ ใส่ไปแล้ว ยังไม่เท่ากันเลย :p

ฉะนั้น โช๊ค ที่ไปอัดน้ำมัน ถึงแม้ค่า K ของน้ำมันจะอัดเท่ากัน

แต่ ก้อการันตีไม่ได้ว่า หลังจากใช้ไป ซัก 2-3 อาทิตย์แล้ว มัน

ก้ออาจจะ สูงต่ำ ไม่เหมือน ตอนออกมาจากร้าน ใหม่ๆ เอิ๊กๆๆ

อย่าลืมว่า รถยนต์ ไม่ได้ออกแบบให้กระจายน้ำหนักรถที่ล้อ 25 %

ทั้ง 4 ล้อ ไหนจะน้ำหนักคน ไหนจะน้ำหนักของที่บรรทุก ถ้าโช๊ค

ที่ใส่นั้น ปรับสูงต่ำไม่ได้ ผิดเพี้ยนไป เซน ครึ่งเซน ถือว่าเล็กน้อย

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

7. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0

พี่ติงพูดอีกก็ถูกอัก เอิ้กๆ

8. chok69_b14

chok69_b14 New Member Member

11
    1
    0
    ขอบคุนมากๆๆ ครับสำหรับคำแนะนำ

9. mon

mon New Member Member

37
    4
    0
    ขยับเบ้าซ็อคล่างข้างที่ต่ำขึ้นครับ (ชือมใหม่ใช้ลวดเชื่อมเกรดดีๆๆ) ห้ามใช้ไฟเป่าดัด มันจะเสียคุณสมบัติของสปริงไปเลยครับ

10. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ของผมมันเป็นนิ้วเลยครับพี่ สงสัยเป็นที่ตัวถังหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้