~~~~จะซื้อรถอะครับดูคันนี้ให้ที ~~~~

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย liberlate, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. liberlate

liberlate New Member Member

3
    0
    0
    Sorry

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2009
  2. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ดูจากภายนอกสภาพโอเคนะครับ รถปีอะไร

ถ้ามีโอกาสต้องลองขับดูครับ ทั้งน้ำมันและแก๊ส ดูที่อัตราเร่งจูนดี ๆ ไม่น่าต่างกันมาก

3. liberlate

3
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ รถปี 93 ครับ แล้วก็อยากให้ดูเรื่องราคา แล้วก็แก็ส หลายคนบอก vtec ติดแก็สแล้วมีปัญหาไม่รู้จริงหรือเปล่า

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    option เยอะดีแล้ว แทบไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่ม ราคาก็กลาง ๆ (อาจจะตึงไปนิดในสายตาและความคิดของผมเอง) ถ้าสภาพของแต่งฯยังเนียนอยู่ก็จะยิ่งดี

ราคาอย่างนี้ ให้ดูที่ สภาพตัวถัง สภาพเครื่องฯ และสภาพสีรอบคัน เป็นหลัก ต้องพร้อมใช้และไม่เป็นภาระหลังจากซื้อมา ทดลองขับดูและสังเกตุสิ่งผิดปรกติต่าง ๆ เท่าที่จะจับอาการได้

เผื่อค่าซ่อมบำรุงฯ ไว้ทำช่วงล่าง เปลี่ยนถ่ายของเหลว ฯลฯ ด้วย นั่นคือต้องต่อราคาลงมาอีกเท่าที่จะต่อรองได้

คิดว่า จขกท. ก็คงมีความรู้เรื่องรถรุ่นนี้พอควรเลย จากที่พิมพ์มา ไม่ยากสำหรับคนรัก Ferio
    โชคดีครับ

5. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    รูปภายในต่างกันน่ะครับ ระหว่างรูปที่ 4 กับรูปที่ 7 แต่คิดว่ารูป 4 น่าจะอัพเดทตอนที่ขายใช่มั้ยครับ ..
    ความเห็นผม ดูตัวบอดี้ด้วยน่ะครับ ว่ามีชนหนักมาบ้างรึป่าว แล้วก็ช่วงล่างน่ะครับ มีเสียงดังเวลาขับรึป่าว อย่างอื่นก็ดูประกอบไปด้วยน่ะครับ ใจเย็นๆ ซื้อรถทั้งที ดูเยอะๆครับ อย่าใจร้อน

6. liberlate

3
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกความเห็น คิดว่าจะตัดสินใจซื้อละครับ 240000

7. Non_Rayong

Non_Rayong New Member Member

46
    1
    0
    รถอยู่ที่ไหนอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้