สมาชิกใหม่คับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย buster_ud, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buster_ud

buster_ud New Member Member

10
    0
    0
    อยากรบกวนสอบถามพี่ๆน้องๆที่ใช้หน้าแหลมหน่อยนะคับ(กำลังจะได้รถมาหลังสงกรานต์นี้คับ)เป็นรุ่น1.8 จอดไว้ไม่ได้ขับมาร่วม2ปีแล้ว ขอถามเลยน่ะคับว่า
    1.เครื่องที่จะใช้ควรเป็นเครื่องรุ่นไหนที่เหมาะกับรถมากที่สุดโดยไม่ต้องดัดแปลงมาก โดยส่วนตัวใช้ในชีวิตประจำวันและบางอารมณ์ก็มีแข่งบาง?
    2.เรื่องช่วงล่างหน้าหลังต้องปรับเปลี่ยนอารัยกันมั้ง
    3.เรื่องขออะไหล่หายากมั้ยสำหรับรุ่นนี้

เดี๋ยวยังงัยถ้าได้รถมแล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมกันคับ
    ยังงัยรบกวนด้วยนะคับ:D

2. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    -------ยินดีต้อนรับครับ----

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

ถ้าเรื่องเครื่องผมแนะนำเจโบ1Jz Gteคับอะไหล่+ของแต่งเยอะ

หรือจะSr แต่ส่วนตัวไม่ชอบเพราะปัญหาเยอะโมต่อยาก

4. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0

5. ยินดีคับ...

6. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0

1.เปลี่ยนเครื่องอะไรเหรอครับ ถ้าไม่ต้องแปลงอะไรมาก ก็พวก 3s 4s 1g แถบไม่ต้องเพิ่มอะไรเลย
    แต่ถ้าเป็น 1jz ขึ้นไป ก็เพียบเลย ตั้งแต่ขยายห้องเครื่อง ช่วงล่าง ระบบระบายความร้อน ระบบเบรค
    เฟืองท้าย และอีกมากมาย
    2. เปลี่ยนเป็น 1jz ก็โช้คก่อนเลย เฟืองท้าย ระบบเบรค
    3. อะไหล่ค่อนข้างหายากครับ ถ้าเล่นรุ่นนี้ก็เตรียมทำใจไว้เลย

7. เฟี๊ยต

เฟี๊ยต New Member Member

44
    0
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

8. buster_ud

10
    0
    0
    สภาพรถโดยรวมคับช่วยกันพิจารณาว่าพอจะปลุกเจ้าหน้าแหลมคันนี้มั้ยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  9. buster_ud

10
    0
    0
    สภาพเครื่องยนตืและช่วงล่างที่ค่อนข้างหนักใจพอสมควร ช่วยกันดูคับ

10. buster_ud

10
    0
    0
  11. buster_ud

10
    0
    0

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือคับ

12. joji55

705
    5
    0
    เท่าที่ดูสภาพก็ยังไหวนะครับ ลองวิ่งดูก่อนน่าจะยังได้ 130 นะ
    ขัดล้างซะหน่อยก็แจ่ม

13. เห็นคานหลังแล้วนึกถึงของเราเลยไม่ต่างกัน...อิๆๆ

14. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ภายในสภาพสวยดีคับ

เอาใจช่วยคับ

15. joji55

705
    5
    0
    เพิ่งสังเกต ทะเบียนเลขสวยมาก ถ้าจะให้งามผมว่าแต่งแนวรีโทรดีกว่าครับ

16. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    ยินดีครับเราจะได้มีเพื่อนเยอะๆงัย

17. joji55

705
    5
    0
  18. buster_ud

10
    0
    0
  19. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ภายในยังดีอยู่ก็พอแล้วคับ

20. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ภายนอกและในก็ยังสวยครับค่อยๆทำครับ....ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ

21. DeFFtA31

DeFFtA31 New Member Member

87
    0
    0
    สวัสดีคับ...ใหม่แหมือนกัน

22. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    ค่อยๆเก็บทำไปคับเดี๋ยวก็แหล่มเอง:D

23. Tawatchai2532

Tawatchai2532 New Member Member

67
    0
    0
    ภายในสุยอดเลยคับ ค่อยๆทำไปเดียวก็สวยเองอะคับ คุณ BUSTER_UD

24. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    สภาพสวย ครับ แยกอะไหล่ขายไหมนี่ 555 ล้อเล่นนะครับ สภาพสวย ครับ ถ้าไง ก็ค่อยๆๆเก็บไปนะครับ เดวก็ ลง ตัว สู้ต่อไปนะ เกียรบัน 555 ตี๋mpscar

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้