ถามเรื่อง จุดยึดหางหลังทรงสูง หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ขอถาม สัก2-3 ข้อครับเกี่ยวกับ หางสุงแท้ครับ

1. หางทรงสุงตรงจุดยึดร้อยน๊อตต้อง ติดกาว 2 ชั้น หรือ
    ซิลิโคนเหลวด้วยไหมครับ หรือไม่ต้องใส่เลย

2. การเจาะต้องระวังอะไรไหมครับ

3. บั้นท้าย คุเป้ 2ประตู กับ อีเค 4 ประตู ฝาด้านท้ายมัน
    ขนาดเหมือน และเท่ากันไหม จุดยึดพอดีกันไหม ครับ

ปล. ขอบคุณมาก ๆ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2009
  2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ฝาท้าย คุเป้ กับ 4D รุสึกจะไม่ใช่ตัวเดียวกันนะครับ
    เรื่อง body รุ้สึก จากกันชนหน้าถึงหัวรถ(แก้มข้าง) จะเหมือนหมด
    หลังจากนั้น คูเป้กับ 4D จะไม่เหมือนกันเลยครับ นอกจากกันชนหลัง

3. WITSANOWA

953
    23
    0

ถามต่อครับ ผมกำลังจะซื้อ หางทรงสุงแท้ ที่ใส่กับคูเป้
    มันจะนำมาใส่กับ 4 ประตุของผมได้ไหมครับ:confused:

4. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    1. ไม่ต้องติดอะไรหรอกครับ ร้อยน๊อตข้างละ2ตัวก็อยู่แล้ว
    2. ระวังสนิมจ๊ะ เจาะแล้วเอาสีมาทาไว้ด้วยครับ อ้อ ระวังเจาะเบี้ยวด้วยนะ
    3. ขนาดสำหรับวางหางหลังทรงสูงเท่ากันครับ สามารถเอาหางหลังที่ใส่ใน
    คูเป้มาใส่ได้เลย

5. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณครับ ชัดเจน เคลีย ครับ

ปล. อีกนิดนึง อย่างนี้ตอนเอาไปให้อู่ทำสี ก็เจาะรูล่วงหน้า
    ก่อนเลย และทาสีกันสนิม ทิ้งไว้สัก4 วัน จะดีไหมครับวันที่ 5
    ไปติดตั้งจะได้แห้งพอดี:) คือ กะว่าจะมาทาสีกันสนิมที่บ้านสีแดง
    ที่ใช้รองพื้นอะครับ กะว่าฐานเสาหาง น่าจะปกคลุมพอดี

6. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ถ้าต้องเจาะ และ ต้องทำสีใหม่ด้วย ผมว่าเข้าไปอู่สีทีเดียวเลยครับ ให้เค้าวัด และ เจาะให้ด้วยเลย ส่วนถ้ามีรูสปรอยเลอร์ตัวเก่า ให้เค้าอุดให้ด้วยเลย และ เก็บงานให้เรา ส่วนเรื่องทากันสนิม ให้ทางอู่ทาให้เลยครับ ฟรีแน่นอน ถ้าเราจะทาไปเอง หลายวันกว่าจะทำสี มันก็ต้องขัด แล้วเก็บสี ในส่วนนั้นอยู่ดีอ่ะครับ แต่ถ้าไม่คิดจะเก็บงานให้เนียนๆ ก็จัดไปโล้ด แต่มันก็ต้องเสียเงินไปเวลาซื้อต้องเป็นกระป๋องๆ แต่ใช้แค่นิดหน่อย แล้วก็ทิ้ง เสียดายเงินเปล่าประโยชน์นะครับผมว่า

ปล . สีแดง คือ สีรองพื้นเฉยๆนะครับ ไม่ใช่สีกันสนิมโดยตรง แต่ถ้าทาบอดี้ หรือ ส่วนที่เป็นโลหะล้วนๆ เช่นบอดี้รถยนต์ ในขั้นตอนก่อนทำสี และ เกรดดีๆหน่อย จะเป็นสีดำ หรือ เรียกว่าบอดี้ชู๊ด แพงกว่าสีรองพื้นแดงๆ แต่ทนทาน และ สามารถเช็คทำความสะอาดได้ แต่สีรองพื้นสีแดงนั่น เช็ดทำความสะอาดไม่ได้นะครับ

7. WITSANOWA

953
    23
    0
    หมายถึงทำสี ตัวหางทรงสุงอย่างเดียวครับ เพราะ
    ที่จะซี้อมา เป็นสีดำ เลยต้องทำสีใหม่สีบรอนทองอะครับ และ
    ฝากระโปรงท้ายไม่ได้ทำสีใหม่ ครับแต่กะว่าจะทากันสนิมสัก
    หน่อยตรงรูที่เจาะอะครับ ตามที่แนะนำไว้ว่าอาจจะเป็นสนิมถ้า
    นาน ๆ เข้า

จริงจริงมันก็แค่แต้ม ๆ ป้าย ๆ ตรงขอบรูนิดเดียวเอง
    ใช่ไหมครับ อย่างนี้ให้ที่อู่ป้ายให้น่าจะได้ แล้วเราก็ขับกลับบ้าน
    รออีก 4 วันก็ไปใส่ได้เลย:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้