ถามแนวเสียงแอมป์ 5 CH SoundStream Lii Wonder 2 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย My Gopy, 8 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My Gopy

My Gopy New Member Member

3
    0
    0
    อยากจะทราบแนวเสียงหน่อยครับว่าแอมป์ตัวนี้น้ำเสียงเป็นอย่างไรบ้าง ชอบฟังแบบมีรายละเอียด ใสๆ เน้นเสียงคนร้อง เบสนุ่มๆ เล่นแบบ Frontstage ครับ

ตอนนี้ผมมีลำโพงกลางแหลม Focal 165V2 กับ กลางแหลมแยกชิ้น CANTON 6.5 นิ้ว หน้าลำโพงเรียบฉาบสีอลูมิเนียม (จำรุ่นไม่ได้ครับ) + Sub JL 10W3V2 ถ้าเอามาต่อกับแอมป์ของ Soundstream เทียบกับแอมป์ Audison LRX5.600 แล้วนั้น เสียงตัวไหนน่าจะดี หรือเหมาะกับผมมากกว่ากันครับ พอดีวันนี้เพิ่งไปฟังของรุ่นพี่มา ใช้ Focal165V1 + กลางแหลมคู่หลังของ cd + Audison LRX5.600 + JL 10W3V2(ตู้ปิด) มาแล้วชอบครับ เลยลังเลครับ ว่าจะเล่นแอมป์ตัวไหนดี ขอบคุณครับ :D

อ้อผมขออนุญาติเพิ่มตัวเปรียบเทียบอีกตัวนะครับ คือแอมป์ SOUNDSTREAM TARUNTULA 5 CH TRA 880.5 :teeth:

2. My Gopy

My Gopy New Member Member

3
    0
    0
    เล่นตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ
    โดยพิจารณาราคาประกอบด้วยหน่ะครับ
    ชอบฟังแบบมีรายละเอียด ใสๆ เน้นเสียงคนร้อง เบสนุ่มๆ เล่นแบบ Frontstage ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้