อู่วางเครื่องที่วางเสร็จภายในวันเดียว มีที่ไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nowbassist, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คือผมไปเจอพี่คนหนึ่ง (แต่น่าจะอายุน้อยกว่าพ่อผมนิดเดียว) เขาลงsr 20 บน B14 ครับ เขาบอกว่าเขาลงแค่วันเดียวเริ่ม 8 โมง เสร็จประมาณ 3 ทุ่ม วิ่งมา 4 ปีแล้วยังไม่เคยมีปัญหา กับชนกับเกียร์เดิม GA-16 ได้เลย

อยากทราบว่าอู่แบบนี้มีที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ปล.พอดีผมไม่ได้ถามเขามาครับว่าอู่แถวไหน เพราะเจอกันผ่านๆที่อู่ช่วงล่าง เลยอยากมาขอคำแนะนำที่นี่ ขอบคุณครับ

2. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงามนะครับ^^

3. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    น่าจะทำได้นะ ครับ...แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีคนทำ เพราะถ้ารีบมากมันจะไม่ได้เช็ครายละเอียดหรือข้อบกพร่องต่างๆ น่ะ ครับ ถ้าในกรณีที่วางเครื่องตัวเดิม รหัสเดิม น่าจะใช้เวลาประมาณ ครึ่งวันก็เสร็จแล้วครับ

NinjaB11! ถูกใจสิ่งนี้
  4. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ผมว่ามีนะครับ แต่มันต้องมีมาเก็บรายละเอียดด้วยแน่ๆเลย

5. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    เชียงกงคับแต่ดูร้านหน่อย

6. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    มีคับ รถผม วาง SR DET ใน RZ-1 เอารถไปให้ตอน3ทุ่ม เสร็จ 3ทุ่ม อีกวันพอดี แต่ก็ต้องกลับมาเก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ
    นิดหน่อยใช้มา 3 ปี แล้วมะมีป้ญหาไร นอกจากครัชลิ่น

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เร็วจริงๆอะ

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    รีบวางยังกะรถแท๊กซี่ :welcome:

9. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ตามทั่วๆไป 7 วันน่าจะดี ไม่รีบ กลัววิ่งๆอยู่ เครื่องจะสละตัวเองซะก่อน

10. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    วันเดียวไม่จบหรอกครับ

11. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ถ้าฮอนด้า...พี่ก่ำ Autoway ครับ วันเดียวเสร็จ จบ เนียน
    มาเช้า...ค่ำๆขับกลับบ้านได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2009
  12. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รีบไปป่าว....อ่ะ ล่าสุดเปลี่ยมา ในบอดี้มันนนะ ส่งรถ สามทุ่ม สี่โมงเย็นวันรุ่งขึ้นรับรถ ใช้งานปกติดี

แต่รถดัดแปลง น่าจะทำได้ แต่ไม่น่าจะดีอะ

ถ้าไม่รีบก็ใจเย็นๆดีกว่านะ ผมว่า

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จริงๆแล้ว ถ้าทำมันก็วางได้ทุกอู่ละครับ วันเดียวเสร็จ แต่ตามจริงแล้ว มันต้องมีปัจจัยอื่นๆมาเกี่ยวด้วย เช่น งานอู่เยอะ มีรถคันอื่นด้วย ทำตามคิว หรือ อาจจะมีอะหลั่ยบางตัวไม่ครบ ไม่อยากแปลงเลยต้องรอ หรือช่างวายสายมือหนึ่งไม่อยู่ รอก่อน ถ้าจะเอาเร็วให้คนอื่นวายให้ได้นะ...

จะเห็นได้ว่า ปัจจัยอื่นๆที่มาเกี่ยวข้องนั้น มีผลต่องานที่ออกมาครับ ทำเร็วทำได้ทุกอู่ละ ครับ แต่อย่าไปเร่งเลยครับ งานศิลปะแบบนี้
    :D:D:D

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    งานที่ใช้ความละเอียดและความรอบคอบต้องใช้เวลา ดีกว่าเสียเวลามาแก้ไขครับ :D

15. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ทำได้ไม่แปลก ของแบบนี้ต้องดูกันที่ความชำนาญของแต่ล่ะคน

16. colorful

colorful New Member Member

76
    5
    0

งานศิลปะ ต้องมีอารมณ์ศิลป์เกี่ยวด้วยนะครับ :]

อาร์ตๆ อย่าไปเร่งเลย รถเรา ช้านิดหน่อย ให้มันเต็ม100 ดีกว่าครับ:D

17. MOJOJOJO

MOJOJOJO New Member Member

59
    0
    0
  18. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ถ้าเจอช่างอารมณ์ศิลป์ นี้ก็นานแน่ๆครับ

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เอาเครื่องออก เครื่องเข้าไม่เท่าไหร่ครับ

ผมว่าช้าสายไฟอ่ะ

20. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ใช้อีกตั้ง 3 ปี วางเครื่องแบบเนียนๆดีกว่าครับ

21. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รุมกันจริงๆก็น่าจะเสร็จนะ ยกตัวอย่างรถสนามก็ปล้ำกันคืนเดียวเสร็จพรุ่งนี้วิ่งต่อได้ มันคงอยู่ที่ฝีมือช่างแต่ทั่วไปๆถ้าวันเดียวเสร็จนี่จะเป็นช่างแม่งมากกว่า

22. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    แค่วางเครื่องนี่วางกันเป็นวันเลยเหรอครับ ถ้างั้นมาวางอู่นี่ดีกว่า
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=2Cf9tr5D_F8[/media]

23. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ยังไม่เคยลองวางเลยอะ

โรงงานวางมาให้ ใช้เวลากี่วันหว่านี้...

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รีบมากก็ไม่ดีนะครับ ถ้าช่างไม่มีงานอื่นมากก็เร็วครับ

25. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เวลาไม่ใช่ตัวบ่งบอก คุณภาพ คับ !

26. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าวางแบบไม่ดัดแปลงพวกแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ก็โอเค น่าจะเร็วหน่อย แต่พวกปัจจัยเช่น พวกปลั๊กเซ็นเซอร์ต่าง ๆ ถ้าต้องมีการตัดต่อดัดแปลง ผมว่าก็กินเวลาไปพอสมควรนะ แต่โดยทั่วไปแล้วถ้าวางเสร็จก็จะลองให้เจ้าของไปใช้ดูอาการก่อนแล้วค่อยมาเก็บรายละเอียดอีกที

27. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ใจเย็นหน่อยดีกว่า คับ งานฝีมือพวกนี้มันต้องใช้เวลา

28. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    สำหรับผม อาทิตย์นึงเสร็จได้ ผมก็แทบจะตีอกชกตัวแล้วครับ

เปลี่ยนเครื่องรถผมทีนึง กินเวลาไม่ต่ำกว่าสองเดือน!!

วันเดียว อย่าไปเร่งเลยครับ

หรือถ้าถามหาอู่วันเดียวแบบนี้ อารมณ์ประมาณจะแอบที่บ้านวางใช่มั้ยครับ
    ถ้ารถหายไปหลายวัน เขาจะสงสัย!!

29. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    สำหรับผม อาทิตย์นึงเสร็จได้ ผมก็แทบจะตีอกชกตัวแล้วครับ

เปลี่ยนเครื่องรถผมทีนึง กินเวลาไม่ต่ำกว่าสองเดือน!!

วันเดียว อย่าไปเร่งเลยครับ

หรือถ้าถามหาอู่วันเดียวแบบนี้ อารมณ์ประมาณจะแอบที่บ้านวางใช่มั้ยครับ
    ถ้ารถหายไปหลายวัน เขาจะสงสัย!!

30. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    วันเดียววิ่งได้ แต่จบมั๊ยอีกเรื่อง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้