สอบถามเรื่องการเปลี่ยนเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย nopor, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nopor

nopor New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ของเวปนี้ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

มาเข้าเรื่องดีกว่า...

คือตอนนี้ผมใช้เปอร์โย 505 รุ่น 4 เกียร์อะครับ เครื่องเดิม

อยากทราบว่าถ้าอยากจะเปลี่ยนเครื่อง J เห็นเค้าว่า 1J GE นี่ จะสนนราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ แล้วต้องเปลี่ยนอย่างอื่นอีกไหม นอกจากเครื่องแล้ว ถ้าเปลี่ยนอย่างอื่นด้วย จะราคาประมาณเท่าไหร่ครับ คืออยากทราบว่างบที่มีอยู่พอไหม สรุปง่ายๆ เลยครับ ค่าใช้่จ่ายทั้งหมดนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ ในการเปลี่ยนเครื่องครั้งนี้

ถ้าไงผมขอคำแนะนำด้วยนะครับ คือผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย เลยอยากขอคำแนะนำก่อน เพื่อเป็นการตัดสินใจครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ลองดูในกระทู้นี้ก้อได้นะคับ....เป็นคำถามที่เคยได้ตอบไว้แล้วคับ.....ราคาเครื่องเจไม่โบก้ออยู่ประมาณ20000 อ่ะคับตอนนี้นะ....ส่วนรายละเอียดขั้นตอนการทำอยู่ในกระทู้นี้คับ.....

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=217806

3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอ้ว ตัวแรงกำลังจะ เกิด คับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้