แปลงเบรค R10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Udong, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ถ้าจะแปลงเบรคหลัง R10 จาก ดรัมเบรคเป็นดิสเบรค

แล้วแปลงเบรคหน้าให้ใหญ่ขึ้น

ไม่ทราบว่าจะใส่ของรุ่นไหนดีอ่ะครับ

แล้วราคาค่าแปลงจะน่าจะประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ดิสหลังหาของ sunny B13 มาใส่ได้เลยครับหรือถ้าได้ของ R10 ตรงรุ่นมาก็ดีครับ ส่วนหน้าถ้าเอาเเบบง่ายๆหนึบๆก็เอา Skyline R32GTS มาเเปลงใส่ก็พอครับหล่อเเถมหนึบๆครับ เเต่ถ้าเอาสกายมาใส่ต้องูเเม็กด้วยนะครับว่าก้านยกพ้นคาลิปเปอร์หรอเปล่าครับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ของพัลซ่า น่าจะใส่ได้เลยไม่ต้องเเปลง

4. Udong

319
    0
    0
    แล้วรววมๆแล้วค่าแปลงหน้าเป็น Skyline R32GTS หลังเป็น sunny B13 น่าจะประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
    อยากทราบลาดละเอียดคร่าวๆอ่ะครับ
    จะได้จัดสรรงบถููก

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมไม่รู้แหะ อันนี้ราคาเท่าไหร่ ยังไงลอง pm ไปถาม

พี่ป๊อป ท่านประธาน อันนี้ของเทพเลยเบรคเทพ 32 p11
    พี่ฉะ 32 p11
    พี่ก๊อฟ 32 p11
    พี่น้อง เบรค S14
    พี่กิ๊ฟ R11 เบรค 32
    พี่โตน p11 32
    อ๋อลืมๆมีพี่อีกคนนึง ขับ R11 คนนี้ แปลงหน้าหลัง เทพๆเลย ชื่อพี่ปุ๊ อันนี้เทพเลย

ผมกำลังนึกอยู่ว่า R10 มีใครใส่เบรค 32 บ้าง นอกจากพี่โป๊ป คันนี้พี่เขาแยกขายไปหมดและ

เฮ้อ เบรครถผมสแตนดาร์ทนะครับ คือจะบอกไงดีอะเดิมๆมันก็ okและ แต่มันไม่สวยเท่านั้นเอง

อื่มๆใช่ม๊ะๆ ผมว่าพี่ก็อยากสวยใช่ปะละ ยังไงลอง pm ถามพี่ที่ผมบอกมาข้างบนละกันครับ :rolleyes:

อ๋อๆ เดี๋ยวผมมีรูปให้ดู ไม่รู้พี่อยากได้ประมาณนี้เปล่านะครับ แต่โทษทีนะครับ เรื่องราคา และการแปลงผมไม่รู้แหะ พอดีรถผมมัน แสตนดาร์ท ครับ :D

:rolleyes:

6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ไอ้เจ้าตูนเนี่ย.....มันกวนจริงๆวุ๊ย

7. Udong

319
    0
    0
    อยากได้อ่ะอยากได้ครับ
    ไม่ใช่เพราะว่าเหตุผลที่มันสวยอย่างเดียวหรอกคับ
    พอดีว่าตอนนี้เหมือนกับว่าเบรคมันง่อยๆไงไม่รู้อ่ะครับ
    ไม่มีความหนึบเลย
    เหยียบเบรคทีไรได้สุ้นว่าจะได้สอยตูดคันข้างหน้าไหมทุุกที ได้ลุ้นทุกวันเลย
    เลยคิดว่าถ้าจะเปลี่ยนก็จะได้ใส่ของดีๆไปเลยอ่ะครับ

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes: อาราย กันพี่ป๊อป เอาน่าพี่ช่วงนี้ยอมผมหน่อยเซ็งเครียดครับ ชวงนี้จะโดนกระทืบหลายรอบและครับ แต่เล่นเขาก่อน 555+ เลยรอดครับ

ผมว่านะครับ จิงๆแล้ว ถ้าเบรคไม่อยู่เปลี่ยนผ้าก็พอนะครับ หาผ้าเบรคเกรดดีๆ หน่อย จะช่วยประหยัดไปได้เยอะเลย

ส่วนถ้าอยากทำเบรค 32 ละก็ ผมว่ามันดีคืออยู่จิง แต่ถ้าเบรคไม่ดี กระทืบ abs เท้า แล้วข้างหลัง ไม่แปลงเป็นสกายด้วยนะครับ น่ากลัว แต่เห็นพี่โตนก็ยังไม่เป็นไรเลย แล้วจะยังไงดีละ เรื่องเบรคนี้ผมไม่ช่ำชองจิงๆ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ ถ้าเบรคหน้า ใหญ่จัดๆ จับหยุดก่อนนะครับ ข้างหลังมันยังไม่หยุดอะ มันมีโอกาสหมุน ปะ ? พอดีผมไม่ค่อยเก่งฟิสิกส์ ด้วยซิครับ :rolleyes: คือ ถ้าเบรคย้ำๆ แล้ว ย้ำๆ อีกทีนึง มาความเร็วสัก 180 :rolleyes: ไม่ นะ!!!!

หรือถ้าหลังล๊อคก่อน หน้าอันนี้ตูดออกแน่นอน ซึ่งสยองขี้กับพี่กิ๊ฟซี่มาแล้ว :D ถึงกับเป็น ขับหน้าดริฟเลย

เฮ้อผมก็ไม่เคยลองแหะ :D ไม่ลองไม่รู้ครับลองดู

อื่มๆผมมีไอเดียนึง น่าจะเก๋กุ๊ด พี่ UDONG อร่อยครับ พี่เปลี่ยนเป็น ATS หรือ JBT ไปเลยซิครับ อันนี้อยู่แน่นอน แถม มันเป็นเกรดรถแข่งเลยครับ ราคาไม่แพงด้วย ยังไงลองสืบดูครับ :rolleyes: ถ้าจำไม่ผิด ราคา 1/2 ของราคา R10 มือ 2 อะครับ

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ครึ่งนึงของ R 10 มือสอง
    ครึ่งนึงของราคารถเลยเหรอเจ้าตูน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2008
  10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ฝาครอบสวยดีว่ะ ตูน จัดให้พี่ซักชุดดิ อิอิ :D

11. Udong

319
    0
    0

โหย ราคาโหดขนาดนั้นเลยหรอคับ
    ตกใจ....

12. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อยากรู้เหมือนกันเลยลองไปหาดู ราคาก็ตามที่น้องตูนว่าเลยอ่ะ

http://www.tsthailand.com/ats/index.html

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ผมว่าเบรกไม่อยุ่ นี่ระบบเบรกน่าจะมีการรั่วซึมแล้วนะครับ

ถึงจะเบรกเดิมก็ไม่ควรจะต้องลุ้นว่าอยุ่ไม่อยุ่

14. Udong

319
    0
    0
    งั้นสงสัยต้องลองเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ดู

แต่อีกใจนึง ก็อยากเปลี่ยนแมก แต่ว่าไม่อยากใส่แมกโชว์ดรัมเบรค

เหอๆ

เขิน

15. tOon`

2,324
    43
    48
    ล้อ นะครับ ถ้าเปลี่ยน เล่นขอบ 15 แต่หน้ากว้างสัก 7.5 แล้ว ดึงแก้มหน่อยนะครับ ผมว่า Ok เลยละ แล้วก็ ถ้าให้แนะนำลายละก็

R10 นะครับ ไปลองหา BlackRacing หรือไม่ก็ advan Rg ตัวแรกอะครับ เน้นนะครับ ขอบ 15 ใส่สปริงโหลดนิดนึงนะครับ เท่านี้แหละ ผมว่ารถพี่จะสวยไปในพริบตา

ถ้าเป็นคันเดียวกับในลายเซนต์ ละก็ แนะนำสีขาว สีทอง หรือไม่ก็ดำ เลยครับ

ส่วนเบรค หาดิสหลังของ B13 อันนี้ไม่น่าจะหายาก ยก ปีนไม่น่าจะเกิน 3 พันนะครับ แล้วเปลี่ยนผ้าเอา เท่านี้ก็หล่อไม่รู้จะหล่อไงแล้วครับ

งบประมาณ ไม่เกิน 40000 บาทครับผม อันนี้เหลือเลยนะครับ

ยังไง ถ้าวันที่ 9 ว่างไปงานแต่งงานท่านประธานแล้วไว้เจอะกันครับ

16. Udong

319
    0
    0
    สงสัยว่าจะไปไม่ได้แล้วหละครับ
    เพราะว่าวันที่ 9 วันอังคารผมเลิกเรียนก็ทุ่มนึงละครับ
    กว่าจะเดินทางไป เหอๆ
    งานคงเิลิกก่อนอ่ะครับ
    อดไปแหงเลย ไกลด้วย

17. tOon`

2,324
    43
    48
    เรียนที่ไหนครับ ปีไหนครับ

18. Udong

319
    0
    0
    เรียนม เกษตร ปี1 คีับ

19. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    เวลาหาของมาแปลงจำเป็นต้องได้อะไรมาบ้างครับ
    แล้วราคาอยุประมาณเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้