เมาแล้วขับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย supasorn_por, 31 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ถ้าหากคุณเจอด่านตรวจแอลกอฮอล
    1.ถ้าคุณรู้ตัวว่าคุณกินเหล้ามาเวลาเค้าขอตรวจใบขับขี่อย่าให้คับ(เพราะถ้าขึ้นศาลเสร็จเค้าจะสั่งพักใบอนุญาติ 6 เดือนโดยทาง สน. จะยึดไว้ 6 เดือนถึงจะได้คืน)
    2.กรณีที่กินเหล้ามาแล้วต้องการกำจัดกลิ่นเหล้าห้ามใช้พวกน้ำยาบ้วนปากเด็ดขาดเพราะมันเป็นแอลกอฮอลยิ่งทำให้ค่าแอลกอฮอลสูงมากสูงถึง 300 Up แน่นอน
    3.กรณีที่คุณเป่าแล้วเกิน 50 ต้องรีบให้คนมาลองเคลียร์ให้เพื่อจบตรงนั้น ประมาณ 4,000-5,000 แนะนำสำหรับคนที่ไม่ต้องการมีคดีอีกครั้งหรอไม่อยากโดนรอลงอาญา (**คือการให้ธาน อิอิ**)ส่วนคนที่เคลียร์ไม่ได้ทำใจคับ คุก!
    4.กรณีนอนคุกจะมีค่าวันละ 200 นับเวลาที่เที่ยงคืน โดนจับก่อนเที่ยงคืนเช้าไปขึ้นศาลหักค่าปรับได้ 200 เพราะศาลจะนับให้ 1 วัน*****กรณีโดนจับคืนวันศุกร์วันเสาร์วันจันทร์คุณได้ขึ้นศาลแน่นอน แต่ถ้าคุณโดนจับคืนวันอาทิตย์ถึงวันพุธนะ ตร.มันจะดึงเกมส์บอกว่าส่งสำนวนไม่ทันแล้วจะรีดไถคุณกรณ๊ถ้าคุณยังไม่ประกันตัวเพราะถ้าคัยที่ยังไม่ประกันตัวยังไงก็ยอมจ่ายเพราะอยากออกจากคุกมากๆ วันที่ดีที่สุดคือวันพฤหัสจะได้ขึ้นศาลวันศุกร์แน่นอนเพราะถ้าไมขึ้นภายในวันศุกร์เค้าจะไมมีสิทธ์คุมขังเราเกิน 48 ชม.หรือ 2 วัน*****
    5.กรณีคุณไม่มีเงินประกันแต่อยากออกมันมีนายหน้า(เลือด)มารับเป็รนายทุนประกันตัวให้โดยคุณจะต้องจ่ายมันตั้ง 3,500 แต่ผมคิดว่ามันเป็นการทำมาหากินของ ตร. เพราะนายทุนมันไม่มีตัวตน รวมถึงเงินที่ประกันตัวเราก็ไม่มีตัวตนด้วยซึ่งผมไม่แนะนำตั้ง 3,500 แค่วันเดี่ยวเก็บไว้กินเหล้าดีกว่า อิอิอิ
    6.ขึ้นศาล สิ่งที่เค้าพิจาณาด้วยกันคือ ใบขับขี่ และ พรบ.
    ค่าปรับและโทษ (****โดนครั้งแรกโทษจำคุก รอลงอาญาไว้ก่อน เป็นเวลา 2 ปี****)
    - ค่าที่เป่าได้ตั้งแต่ 51-99 โทษจำคุก 1 เดือน ปรับ 3,000 บาท
    - ค่าที่เป่าได้ตั้งแต่ 100-199 โทษจำคุก 1 เดือน ปรับ 4,000 บาท
    - ค่าที่เป่าได้ตั้งแต่ 200-299 โทษจำคุก 1 เดือน ปรับ 5,000 บาท
    - ค่าที่เป่าได้ตั้งแต่ 300 ขึ้นไปโทษจำคุก 1 เดือนทันทีโดยไม่มีการรอลงอาญา
    สิ่งที่บิจารณาด้วย -ไม่มีใบขับขี่ ปรับเพิ่มอีก 500 บาท
    -ไม่มพรบ. ปรับเพิ่มอีก 5,000 บาท
    กรณีที่มีใบขับขี่
    - โดนพักใบขับขี่ 6 เดือนนับจากวันที่ศาลตัดสิน****บอกแล้วอย่าให้ใบขับขี่ไป****
    (โดยทาง สน. ที่ทำการจับกุมจะเป็นผู้ยึดไว้พอครบ 6 เดือนก็ไปรับได้ที่ สน. นั้น)
    (แต่ถ้าอยากได้ใบขับขี่เลยก็ได้คับแต่มันต้องมีค่าใช้จ่ายเรียกง่ายๆให้ธานอีกแล้วคับ ประมาณ1,000up)

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แล้วเหตุการณ์จิงเป็นเช่นไรอะครับ

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    นั่นสิครับ มาเล่าให้ฟังหน่อยนะ ว่ากินที่ไหนแล้วถึงออกไปโดนจับ โดนตรงถนนเส้นไหน แล้วมันพูดยังไง แล้วนอนกี่คืน...เอือมมมมมมม

4. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ตอนผมโดน

1-ประกันตัว ใช้หลักทรัพย์ 20,000 แต่ได้คืนหลังจากขึ้นศาลเสด

2-จะมีบริษัทประกัน (นายนาที่พี่ปอบอกอ่ะ ) 3500 เพื่อออกจากคุกไปรอขึ้นศาล

* ซึ่งผมเลือกวิธีนี้ เพราะไม่ต้องการอยู่ในนั้น มันอึดอัด จิงๆๆเลยต้องยอม

จิงๆๆอยู่อีก ไม่กี่ ชั่วโมง ก้อขึ้นศาลตอนเช้าแร้ว แต่ น่ะ ...........

แต่สำหรับคนที่ไปขึ้นศาลกะโรงพัก ต้องถูกนั่งรถ ที่นักโทษ นั่งอ่ะ

ที่มันเปน กรง ๆ แร้วคิดดูน่ะ ต้องใส่กุญแจมือ เดินเข้าศาล

พร้อมๆๆกัน ทั้งหมดเปนแถว.... ตรงนี้ ล่ะที่รับไม่ได้เลยต้องยอมเสีย 3500

ขึ้นศาลเสียค่าปรับ ล้อล่ะ 1000

มอไซค์ก้อ 2,000 รถยนต์ก้อ4,000 สิบล้อ ก้อ 10,000

หลังจากนั้น ทำตัวบำเพ็ญประโยชน์ 24 หรือ 48 ชั่วโมง เนี่ยล่ะ

แร้วก้อรายงานตัว ทุก 3 เดือน เสียเวลาอย่างมาก

ทางที่ดี จอดก่อนด่าน นอนได้เลยคัฟ

ถ้าเข้าไปแร้วจิงๆๆ ก้อรีบเครียให้จบอ่ะ ดีสุด

ถ้ารู้ว่าจะไปเมาที่ไหน ศึกษาเส้นทางก่อนก้อดีคัฟ

หรือไม่ก้อเมาแร้ว กลับให้ หลัง ตี 3 เลย

5. moobinn

moobinn New Member Member

147
    12
    0
    ดีนะที่เราม่ะกินเหล้า.........

6. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไม่กิน

7. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ขอบคุนครับ ความรู้ๆๆๆ

8. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ไม่ได้ดื่มเหล้ามาเกือบปีแล้วครับ ตอนที่ดื่มหนักๆก็ยังไม่เคยเจอด่าน
    แต่เพื่อนเคยโดน เสียเวลา ขึ้นศาล เสียค่าปรับ ต้องบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์
    ดื่มไม่ขับดีกว่าครับ เลี่ยงไม่ได้ก็จอดนอนปั๊มกลับเช้าไปเลย อิอิ

9. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เสียวจิงๆครับพี่น้อง

10. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ยังไงก็ควรดื่มกันพองามนะครับจะได้ไม่โดนตำรวจจับเป็นห่วงครับ

11. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เมาไม่ขับ หลับดีกว่า

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    นอนก่อนถึงด่านเลยครับ....น่าจะพอช่วยได้...ถ้าโดนเข้าซิงๆ ยังไงก็พยามเคลียตรงนั้นให้จบ..แล้วถ้าขอดูใบขับขี่ ต้นขับขี่ถ้าคิดว่าโดนตรวจเป่าแล้วโดนจริงๆ บอกไปเลยว่าไม่มี(ดีกว่าโดนยึดถ้าตรวจพบL - กอ - ฮอ)

ยังไงขอให้ทุกคนทานเหล้าอย่างมีความสุข อย่าให้เจอเหตุการอย่างงี้อีกเลย...และก็ขับขี่ปลอดภัย เพราะตอนเราเมา แค่จับพวงมาลัยก็เท่ากับว่า เข้าคุกไปแล้วก้าวนึง..

13. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เหตุนี้ล่ะคับ ผมถึงไม่ค่อยขับรถไปกินไกลบ้าน อิอิ อีกกรณีคือ ไม่มีตัง 55555+

14. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    นอนก่อนถึงด่านก็ได้ครับแต่ซักพักพวกอาสาสมัครมานจะมาเสือกว่าเมาใช่มั้ยห้ามจอดไปเป่าเรย
    นี่แหละที่ผมโดนมาแม่งเหี้ยอย่างงี้

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้าเห็นป้ายหยุดตรวจ.....อย่าเข้าใจผิดว่ามันไม่ตรวจแล้วนะ.....
    มันยังตรวจอยู่ แม้งเกลียดมันตรงนี้แหล่ะ บอกว่าหยุดตรวจ แล้วแม้งตรวจ..หาพะแสงไร

16. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ปล. แม้งหลอกตรู...!!!

17. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ครั้งหน้าก็ต้องกินให้น้อยๆแล้วนะครับ

18. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ก็จิงของป้อมเนอะ"หยุดตรวจ"แล้วตรวจทามไม

19. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ระวังกันหน่อยนะคับ
    ผมโดนตรวจประจำแต่ยังไม่เคยโดนจับเลย

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ดีนะผมไม่กิน ระวังกันหน่อยก้อแล้วกันนะคับ

21. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ดีน่ะกินเหล้าม่ะเป็น อิอิ

22. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    สงสัยต้องเลิกซะที

23. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ดีนะที่เราไม่กินเหล้า
    ปล.ผมว่ามาดูดนมกันดีกว่า อิอิ

24. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    กินให้หนักเลยคับเอาให้อ้วก
    แล้วก็นอนในรถเลยคับ ตื่นแล้วค่อยกลับ
    เช้าพอดี 555+

25. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ผมคนนึงไม่เมาไม่ขับ55555555555

26. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ทางที่ดี ถ้าเมาแล้ว นอนในรถครับ

หรือไม่งั้นแจ้งทางกู้ภัยเขามีบริการส่งและ ขับรถเรากลับไปถึงที่บ้านฟรี ครับ

27. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    เมาอย่าขับ หลับในปั๊มไปเลยคัฟ หลังตี 3 ค่อยตื่นคับ

ปล. แต่ตื่นมา แมร่ง โคตรเมื่อยเลยคับ (บ่อยเลยผมอะ อิอิ )

28. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ก็ว่าจะจอดนอนนั้นแหล่ะแต่มันไม่ทันเพราะมันอยูตีนสะพานไมเห็นลงปุ๊บเจอปั๊บ
    นอนไป 1 คืนสบายเลย แถมยังได้นอนกับพ่อค้ายาบ้าด้วยเสียวชิหายเลย
    มันเบ่งด้วย มานบอกว่า ( เฮ้ย!!!!!! บุหรี่ตัวเด๊ะ โดนคดีไรอะมึง เมาแล้วขับอะดิ กูอะโดนยาบ้า 600 เม็ด ปืนอีก 2 กระบอก)
    แล้วผมจะทำไงดีใจกับมันดีมั๊ย ดูมันภูมิใจม๊ากมาก 555 แต่ผมตอบมันด้วยนะว่าผมโดนคดีอะไร (กูอะโดนคดีกระโดดถีบหน้าพ่อค้ายาบ้าตาย) 5555 แต่ตอบแบบไม่ออกเสียงอะ ตอบในใจ อิอิอิอิ เจ็งป่าว!!!!!!!!!

29. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    เหมือนกันพวกยาบ้าเยอะอะ สน.นี้อะ ครั้งที่แล้วแก๊งค์คนเมาจะรุมกระทืบพวกติดยา3คนคาห้องขังเรย อ้ายตาแฟร์คนคุมอะมาห้ามแต่ไม่กล้าเข้ามาด้วยดูดิตำรวจเอาตัวรอด

30. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ผมเมาแล้วกลับหลังตี3 ประจำเลยครับ
    เลยยังไม่เคยโดนจับครับ

รอดตัวไป แต่ว่าเพื่อนผมเคยกินน้อยๆ 2-3 แล้ว แค่นั้น เป่ามายัง 50 นิดๆ เลยอ่ะครับ คือพูดง่ายๆ กินนิดเดียวก็ไม่ได้แล้วอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้