บอกหน่อยได้ไหม

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย willy26, 12 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    ซื้อแจส วีเทคมาเกือบสองปีแล้ว เข้าศูนย์ทุก 10000 ตลอด วิ่งไป 66000 แล้ว เวลาวิ่งแล้ว มีเสียงวิ้วๆๆ บอกไม่ถูกหาสาเหตุไม่ได้ ยางไม่น่าใช้ เพราะผมเปลี่ยนมาได้ 5-6 เดือนเอง ของใหม่ด้วย flaken อยากทราบว่า รถผมใช้มาระดับนี้แล้ว มีอะไรที่ควรจะต้องเปลี่ยนบ้างครับ ลูกปืนล้อมีส่วนไหมครับ ส่วนใหญ่ใช้คนเดียว ไปทำงานกลับบ้านส่วนใหญ่วิ่งใน กทม ช่วยมาแนะนำกันหน่อยนะครับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ไม่รู้นะ ถ้าก่อนเปลี่ยนยางไม่เป็นแต่มาหลังเปลี่ยนยางเป็น ก็อาจเป็นที่ยาง
    หรือไม่ก็เสียงเกียร์หอนเพราะ น้ำมันเกียร์ควรเปลี่ยนที่ 20,000 โลถ้าเปลี่ยนตามศูนย์บอก ก็ไกล้ลาโลกแล้วหละ
    ส่วนลูกปืนล้อถ้าดังจะดังมากจนคุยกันในรถไม่รู้เรื่องเลยหละ

3. willy26

120
    1
    0
    -ขอบคุนครับ

4. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เดาว่าอาจจะเปนลูกปืนล้อนะคับ

5. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    อาจจะเป็นที่ลูกปืนครับ

ผมพึ่งไปเปลี่ยนที่ศูนย์มาที่ล้อหลังซ้าย โดนไป 1,742 บาท (รวม Vat แล้ว) ค่าแรงอีกประมาณ 3-4 ร้อยบาท

ถ้าจะเซฟหน่อย ก็ซื้อลูกปืนได้ตามร้านอะไหล่ เช่นที่ บางไผ่อะไหล่ยนต์ เขาขายประมาณ 1200 กว่าบาท ประมาณนี้ล่ะครับ

:D :D :D

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ชาว City มาช่วยตอบ ทำข้างนอก 0 ก็จะถูกหน่อยครับ

7. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    แล้ววิ่ง 140 สั่นๆๆๆ แต่เร็วขึ้นหรือช้าลง ไม่สั่น มันจะเป็นจากอะไรได้อะครับบบบ

8. willy26

120
    1
    0
    รอผู้รู้มาก่อนแล้วกันนะครับ

9. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    ไปจี้ล้อ ก็หายแหละ แต่สงสารยางจังเลยครับบบบบ

10. Ton1500

Ton1500 New Member Member

23
    0
    0
    เสียงวิ้ววิ้ว ที่ว่า ไม่ใช้เสียงเทอร์โบนะครับ ?

11. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    ลองไล่ๆๆดูตามด้านบนนะครับน่าจะใช่ครับ

12. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ตามไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้