NV Club khonkaen Metting 2009 ครั้งที่ 2 ( สงกรานต์ )

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ครั้งแรกปีใหม่ผ่านไปครั้งที่ 2 นี้สงกรานต์ครับ ออกนอกพื้นที่ จ.ขอนแก่นไปที่ จ.เลยครับ พักที่ อ.วังสะพุง บ้านผมเอง รับประกันความปลอดภัย ( จาก......... ) ตลอดการเดินทางด้วยรถนำที่ได้รับอณุยาตแล้ว กำหนดการเด้อออออ........
    1.นัดหมายรวามตัวที่บ้านผมครับ ( แถวหนองโคตร ขอนแก่น ) ล้อหมุน 11.00 น.
    2.แวะกินข้าวที่ไก่ย่างสี่แยกภูเวียงครับ อิ่มแล้วก็ไปต่อครับ
    3.เข้า อ.ชุมแพ ถึงแยกโนนหันเลี้ยวขวาไปทาง จ.เลยครับ
    4.ผ่าน อช.ภูผาม่าน เข้า ผานกเค้า ภูกระดึง ถึง คุณหมิง แวะเล่นน้ำน้ำตกเพียงดิน และเข้า อ.วังสะพุงครับ เข้าพักที่บ้านผมจัดหาแนวกินของแซ่บประจำท้องถิ่นครับ
    ..............จบทริปวันที่ 4 เม.ย. 52...............
    ..............เริ่มทริปวันที่ 5 เม.ย.52................
    ท่องเที่ยวตามหมายเลขที่แผนที่เลยครับ เส้นทางไม่เน้นทางสายหลักครับ จะไปตามทางลัดครับ ออกจาก อ.วังสะพุง ใช้เส้นทางผ่าน ภูหลวงตัดเข้า อ.ภูเรือครับ ลัดไปอ.ท่าลี่ ที่สะพานข้ามลาวแล้วขึ้น ( สามล้อ)เครื่องเพื่อช็อปปิ้งที่ประเทศลาวครับ เสร็จแล้วกลับเข้าประเทศไทย ลงจากเครื่องจับ NV เดินทางต่อไปยัง อ.เชียงคาน สุดเขตแดนสยาม ที่แก่งคุดคู้ครับพบปะหมู่บ้านทำมะพร้าวแก้วที่ใหญ่ที่สุดในเมืองเลย ( แล้วท่านจะรู้ว่ามะพร้าวแก้วที่ทำเสร็จใหม่ๆ สุโค้ยยยยแค่ไหน) ลงเล่นน้ำที่แก่งคุดคู้ครับ
    ...............เริ่มทริปวันที่ 6 เม.ย.52.................
    พักผ่อนตามอัธยาศัยครับ เอาแรงก่อนเดินทางกลับ หาแนวกินใส่ท้ายรถตามแบบลูกที่ดีมาบ้านครับ 55555 ( ข้าวสารอาหารแห้ง )จัดหาของฝาก ของป่าสดๆใหม่ที่หาได้ตามรายทางขากลับครับ

******** เขิญผู้อยู่ใกล้เคียงและผู้ที่สนใจนะคร้าบบบบบบบบบบ 4-6 เม.ย.52 นี้คร้าบบบบบบบ ติดต่อเบอร์ที่อยู่ข้างๆ นี้ครับ

********* หมายเหตุ
    ทางราดยางตลอดเส้นทาง
    ทางโค้งขึ้น-ลง เขา ปามาณ 60-70 เปอเซ็น
    มีปั้มแก๊ส และ น้ำมัน ตลอดเส้นทาง
    ไม่กำหนดเวลา ท่องเที่ยวแบบไม่รีบ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

1. TOPNV

TOPNV New Member Member

65
    2
    0
    แจ๊มเลยพี่

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เห็นแผนการแล้วอยากไปจัง

คนพร้อม แต่รถมะพร้อม เศร้าเลย

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ้าใครสนใจโทรหาเสี่ยโต้งเลยครับ:D

4. เยี่ยมไปเลยพี่ วันที่ 4 เจอกันครับ ตกลง เราไปกันทั้งหมด 6 คัน ใช่ปะพี่ รอคำตอบอยู่นะครับพี่โต้ง(ผมไปชัวร์)

5. 10.00 น. พ้อกันเด้อ ที่บ้านผมนั่นหล่ะ

6. เข้าป่า เข้าดง ถึงน้ำตก น้ำทบ อช.ภูหลวงครับ.......ตอนนี้น้ำไม่ค่อยมาก แต่ใสไหลเย็นนนนนนนถึงใจ

7. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    น่าสนุกสนาน จัดครั้งหน้าบอกด้วยนะ

8. น้ำตกในป่าภูหลวงครับ

9. โอเกะที่บ้าน...........จบทริปวันที่ 4 ครับ

เดี๋ยวมาลงต่อครับ

10. ต่อกันที่อ่างเก็บน้ำชลประทาน น้ำหมานตอนบน ต.ไร่ม่วง จ.เลย

11. ต่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. บ่าวไทบ้านขอตัวกลับก่อน
    :cry::cry::cry:

13. อีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. จบทริปวันที่ 5 ที่แก่งคุดคู้ อ.เชียงคาน จ.เลย มาเร็วไปหน่อยแดดร้อนมากเลยไม่มีใครลงเล่นน้ำโขงครับ ( ย้านดำ ) แวะอัดแก๊สที่ปั้มแก๊สตรงข้ามสนามบิน จ.เลยครับ
    :D:D:D:D
    ที่เหลือรอจากบ่าวไทบ้านครับ
    :D:D:D:D:D:D

15. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    น่าสนุกจัง.ครับ

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หน้าตาไชยยันต์ได้ใจจริงๆ........ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.....:D:D

17. เอาซะฮาเลยครับพี่ไชยัน (หน้าตาเหมือนกินอะไรผิดสำแดงเข้าไปเลยครับ)

18. TOPNV

TOPNV New Member Member

65
    2
    0
    โดนไปเต็มๆ

19. กุ้งเต้นแซ่บหลาย

20. ก็ไม่หล่อเหมือนพี่เฮงเนาะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D :D

21. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D:D

22. เเล้วสงกรานต์จะไปไหนกันละคันหรือว่าเมาเเล้วไม่คับ

23. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    อยากไปแบบนี้บ้างจังเรยยยยยยยยย

24. nv1020

3,195
    302
    83
    trip หน้าไปทำบุญด้วยกันครับ
    ไม่สร้างวัดแต่สร้างคน........สร้างอนาคตของชาติ
    :cool::D

25. พูดได้ดี แต่ไม่มีเมีย

26. อัพเพิ่มอีกครับ ภาพจริงไม่มีการตกแต่ง

27. อัพให้อีก

28. อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

29. nv1020

3,195
    302
    83
    ไม่มีเมียแต่ไม่เคยบอกว่าไม่มีกิ๊กนี้หว่า:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้