TRW มีสตรัทปรับเกลียวด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    พอดีพึ่งไปเปลี่ยนสปริงหลัง(สำหรับรถแก็ส)ที่ Autopart Center ที่เป็นตัวแทนของ Monroe reflex ด้วยพอดีดูใน Web ของเค้ามีสตรัทปรับเกลียวของพวก 3 ห่วงด้วยก็เลยถามถึงของ B14 เค้าบอกว่า ทั้งชุด 4 ล้ออยู่ที่ประมาณ 18,000 เป็นโช้คของ Monroe มาดัดแปลง(เห็นบอกว่าสวมปลวกอะไรนี่แหละครับเพื่อยันกับชุดเกลียวปรับความสูงที่เป็นสแตนเลส และได้สปริงมาด้วย แต่สปริงเป็นของใครไม่ทราบ) โดยยังคงการรับประกันเหมือนเดิม 2 ปี 20,000 กม. ก็เลยจะเป็นทางออกสำหรับบางคนที่ทุนไม่สูง แต่ได้สตรัทปรับเกลียว

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ในงานมอเตอร์โชว์

kayaba new SR : 17-18,000 ไม่มีสปริง

G|A|P สตัตปรับเกรียว : 23-24,000

ไว้เป็นข้อมูลครับ

3. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ขอบคุณครับน่าสนใจ

4. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ขอโทดคับ เพื่อเปนความรุ้ ผมกำลังหา โช๊ค+สปริง ที่มีสตรัทปรับเกรียว มียี่ห้อไรน่าสนใจไหม๊คับ ไม่ต้องแบบปรับหนืดก็ได้
    ขอที่ราคาไม่เกิน20000 บาทคับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องดูด้วยนะครับ ว่าเอาโช๊คมาโม เป็นสตรัทปรับเกลียวหรือเปล่า....

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถ้าสแตนดาร์ด แล้วเอามาโม ราคา 18000 เพิ่มอีกไม่กี่พัน จัด ไดยาม่า มือหนึ่งใหม่กริ๊บ ปรับหนึบได้ 28 ระดับ ดีกว่าครับ จบแบบใสๆ ติดต่อ น้องบอย B-2 ครับ ไม่เชื่อแล้วจะเสียใจ โช๊คโมอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้