รบกวน ซื้อยาง ยี่ห้อ รุ่นไหน ดีครับร้านด้วย วิ่งแล้วพวงมาลัยสั่นค๊าบมะไหวแล้วจ้า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oaknakab, 25 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    รบกวน ซื้อยาง ยี่ห้อ รุ่นไหน ดีครับร้านด้วย วิ่งแล้วพวงมาลัยสั่นค๊าบมะไหวแล้วจ้าเอาร้านดีดีถูกๆๆๆ จัดให้ที
    สรุปตามนั้น
    ตอนแรกคิดจะหายาง %น้าชายเล่าว่า ซื้อยางมา ยี้ห้อ..มิชะ... ระเบิด แมคแตก บังโคลนพัง รถพุ่งไปชนขอบสะพานดีที่รถแกเปง รถยุโรป -*- แกเลยรอดตายมาได้
    ถ้าอยากรุ้เรื่องราวเป็นมายังไง อ่านต่อจากนี้น๊ะ....

คือวันนี้ตีรถกลับจาก ประจวบ -*- ขาไปมันก็นิ่งนะ ปรกติ พวงมาลัย ไม่สั่น ขนาดวิ่ง 160 อ๊ะ
    แต่ พอขากลับ -*- วิ่งไปหาเด็จยาย ในเขาสามร้อยยอด ปู๊น ตีรถ เปงทางลูกรัง -*- โคตรคิดถึงยาง 195 60 เลยอะ พาวนาแมคอย่าแตก อย่าร้าวน้า ไม่มีเงินแล้ว ขับประคอง 40 -60
    ขากลับ วิ่ง 100 นึ่ง พวงมาลัยสั่น แล้วก็ก็ แบบ มันสั่นรู้สึกได้เลย เบรคไม่สั่นนะ ตรงปลายเท้าปรกติ คิดสภาพ บนทางเรียบนะ ปรกติ มองไปที่เบาะนั่งข้างๆคนขับ มันสั่น แบบเห็นได้ ชัด ขากลับ เลยวิ่งแค่ 90 กัวพังงานเข้าแน่กุ
    ก้มมองดูลูกยางแต่ละตัว มันก็ไม่มีรอยแตก ร้าวนี่หว่า ก่อนกลับเลยเสียตังอีก 160 บาท ถ่วงล้อหน้า กะหยุดสั่นก็ยังดี แม่งวิ่งได้ 10 กิโล = เสียตังเปล่า เซ็งเลยกุ ค่าแก๊สเลยนะนั่น

สรุป มันต้องเปงยางแน่ๆ ยางเก่าผม ยางนิตโต้ JP 195 55 15 << วิ่งมันก็เกาะ ดีนะ หนุบหนับ หนึบ ปี 04 ปายๆ

สรุปอีกที ขอร้าน รุ่น ยี่ห้อ ยาง พี่น้องช่วยแนะนำหน่อย งบ 1 หมื่น เปงหนี้อีกแย้ว โว้ย ขอบคุณพี่น้องที่ช่วย ตอบ ครับ รักน๊ะจู๊บๆๆ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    TOYO Proxes T1R

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ลองเช็คลูกปืนล้อยังคับ ของผมก็เคยเป็นตอนนี้หายแระค๊าบบบ เปลี่ยนมา

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
  5. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=208719

ตาม Link เลย บอก ก้อง นีโอสีทอง เเนะนำมา

ขอราคา ถูกๆ เช็คราคาก่อนได้ ไม่ถูกไม่ต้องไปซื้อครับ

Dunlop DZ101 ที่นี่ราคาถูกครับ เพราะเป็นตัวเเทน Dunlop

ยี่ห้ออื่น ก็ราคาดี ลองเช็คดู ได้ราคายังไง มาโพส บอกพี่น้อง ด้วยครับ

เพื่อประโยชน์ ของส่วนรวม

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    Goodyear Egle F1 สี่เส้น 10000 น้าเหลิมจัดให้ ลายสวย นิ่ม เกาะ คร๊าบบบบบ

7. NuNeE

NuNeE New Member Member

3,041
    34
    0
    น่าสนเเหอะ คุยไปคุยมาอยากเปลี่ยนด้วยเหมือนกัน
    เพราะ ขับแค่ 100 ก่า พวงมาลัยสั้น เหมือนกัน ตอนนี้ขับไม่เกิน 140 ขับ
    กลัวน่ะ เพราะสปริงไม่ค่อยดีด้วย

หาสเปกและลายสวยๆ ให้บ้างจิ ขอขอบ 17 น่ะ

8. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    เชียร์ Goodyear Egle F1 ด้วยคนครับ ผมก็ใช้อยู่ เกาะเนียนมากกกกกก
    รีดน้ำก็อย่างดีเลย ขับไปที่น้ำขัง ๆ อะไม่คิดว่าน้ำจะสาดสูงเลย กะว่าคง
    กระเด็นสูงขึ้นมาฟุตนึง พี่แกขึ้นมาเกือบถึงหลังคาอะ มานรีดน้ำได้ดีจริง ๆ ครับ
    เวลาขับลงแอ่งน้ำที่ไม่ขังมากรู้สึกถึงความแตกต่างได้จากพวกมลัยเลยครับ
    ใช้แล้วชอบมาก แต่นิดนึง ผมว่ามันไม่ค่อยนิ่ม แล้วก็เสียงดัง ถ้าเทียบกับ
    ยางรุ่นที่มันเน้นนุ่มเงียบอะ แต่เรื่องสมัทนะในการขับขี่ ไว้ใจได้เลยครับ
    ปล. เปลี่ยนยางแล้วเหมือนได้เปลี่ยนเบรกด้วยเลยอะ เบรกหนึบเลย

9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาอีกรอบใกล้จาเปลี่ยนแระ

10. Tora

211
    24
    0
    จัดไปเลยครับ ยางเป็นส่วนประกอบอีกตัวสำหรับรถที่สำคัญมาก(ในความคิดผม)
    ผมคิดว่ายางมันสามารถช่วยชีวิตเราได้ และฆ่าเราได้ เลยทีเดียวถ้าเลือกไม่ดี
    เอายางห่วย ๆ มาใช้ เกิดยางหน้าแตก อาจจะได้ขึ้นหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์เลยนะครับ
    ใช้ยางดี ๆ เบรกกระชั้นชิด ก็ยังอยู่เลยครับ (แต่เสียวตูด แต่เอาหน้าไว้ก่อนดีกว่าครับ อิอิ)

อีกนิดนะครับ เรื่องยาง % ผมก็ว่าอย่าไปซื้อมันเลยครับ เพราะยางมัน
    มีอายุของมันครับ ยาง % ผ่านไรมาบ้างก็ไม่รู้ แถมบางเส้นก็เก่าจนยางแข็งเลย
    ปกติอายุยางจะอยู่ที่ 3 ปีครับ (นับจากวันผลิต) แต่ผมใช้ไปจนกว่าจะ
    รู้สึกว่ายางเริ่มแข็งไม่เกาะถนน หรือมีไรแปลก ๆ อะครับ

11. NuNeE

3,041
    34
    0
    แวะ ๆ มาดู:D:D เผื่อได้บ้าง :D:D:p

12. Tora

211
    24
    0
    จัดไปเลยครับ ยางเป็นส่วนประกอบอีกตัวสำหรับรถที่สำคัญมาก(ในความคิดผม)
    ผมคิดว่ายางมันสามารถช่วยชีวิตเราได้ และฆ่าเราได้ เลยทีเดียวถ้าเลือกไม่ดี
    เอายางห่วย ๆ มาใช้ เกิดยางหน้าแตก อาจจะได้ขึ้นหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์เลยนะครับ
    ใช้ยางดี ๆ เบรกกระชั้นชิด ก็ยังอยู่เลยครับ (แต่เสียวตูด แต่เอาหน้าไว้ก่อนดีกว่าครับ อิอิ)

อีกนิดนะครับ เรื่องยาง % ผมก็ว่าอย่าไปซื้อมันเลยครับ เพราะยางมัน
    มีอายุของมันครับ ยาง % ผ่านไรมาบ้างก็ไม่รู้ แถมบางเส้นก็เก่าจนยางแข็งเลย
    ปกติอายุยางจะอยู่ที่ 3 ปีครับ (นับจากวันผลิต) แต่ผมใช้ไปจนกว่าจะ
    รู้สึกว่ายางเริ่มแข็งไม่เกาะถนน หรือมีไรแปลก ๆ อะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------

โทษคร๊าบ พอดีโน๊ตบุ๊คมันดับไปตอนกดส่งพอดี เลยไม่รู้ว่ามันส่งได้ป่าว
    แล้วไปซ่อมสายช๊าตแบ็ตอยู่ พอเปิดติดก็เลยกดอีกรอบเลยเบิ้นเลย -*-
    สายมันขาดใน (ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ แม่มเสียแล้วอะโคตรเซ็งเลย)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2008
  13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    02 G ไปเลย :D:D:D:D

14. oaknakab

436
    59
    0
    จัดมาละ yokohama Adrive 2100 *4 8400 ถ้วง ตั้ง 0 ฟรี พร้อมเบอร์ โทรสับ ส่วนตัวของลูกสาวเจ้าของร้าน อิอิ น่ารัก จัง นัดทานข้าว เย็นนี้ ค๊าบ อวยพรหน่อย จ้า

15. Tora

211
    24
    0
    โห ของแถมสุดยอดเลย น่าไปมั่งใจ

16. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แหม่ ใจมานอยากได้ยางหรือคนวะนั่น

17. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ร้านไหน ไปด้วยๆ

เด๋ว เปลี่ยนเเม่ม หมด ทั้งบ้านเลย 8 คัน

ปล. Dunlop DZ101 Made in Japan ขอบ16 ประมาณ 2900 ขอบ 17 ประมาณ 3500

เป็น ยาง สปอร์ต ถ้าเล่น เกมส์ Grand terismo จะรู้จัก อิอิ เพราะเกมส์ นี่เเหละ เล่นโดน

YoKoHaMa AD07 ก็เเหล่ม เเต่ดอกจะเสียงดังหน่อย ขอบ17 ประมาณ 5000มั๊งจำไม่ได้

บริสโตน RE01R ก็ เนียนนนนนน นี่ก็ ประมาณ 5000 ได้

เเล้วเเต่ จะเลือกครับ พยายาม อย่าเลือก ยางลายตัว V เพราะ ซักพัก ยางจะดัง

18. NuNeE

3,041
    34
    0
    ฮุฮุ

19. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    YOKO ไปเล๊ย อ้าว สอยไปซะเเละ

20. 1ST

5,672
    583
    0
    สอย ลุกสาวเจ้าของร้านอ่ะนะ

21. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ไม่ธรรมดา อิอิ

22. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใช่คนที่พา ไป สนาม ป่ะ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

23. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    แหมมม ร้านไหนเนี้ย ของแถมคุ้มค่า จัง

24. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    สอยยางพี่แหม :D:D:D

25. Tora

211
    24
    0
    เน้นคนเป็นหลักยางเป็นของแถม :p

ส่งท้ายด้วยคำถาม

ยางอะไรใส่แล้วเสียว :D

26. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ยาง ตาม เอ็ด

27. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มาดูยางดันเจอมุกซะ... :D:D:D
    กระทู้ผ่านไป 1 ปี Up ซะหน่อยกำลังเลือกยางอยู่
    แนะนำหน่อยคับ ขอนิ่มและเกาะค๊าบบบ...
    ไว้เปลี่ยนตอนหน้าฝน :D:D:D

28. 1ST

5,672
    583
    0
    นิ่มกับเกาะนี่ มันจะสวนทางกันนะพี่

ตอนนี้ถ้าเป็นผม ผมเอา Goodyear EAGLE RS SPORT

กับ RE01R

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    อารายก้อได้อยู่ทีตัง :D

30. oaknakab

436
    59
    0
    ^_____________________^ ตกใจหมดเลย หนึ่งปียังขุดขึ้นมาได้

ตอนนู้น ไปเปลี่ยนยาง ตรงวงเวียน 22 ครับ เข้าทาง สะพานเหล็ก ตรงไปเรื่อยๆ ผ่าน คลองถม
    แล้วผมก็จอด แล้วก็เดินถามยางไปเรื่อยๆ

ลูกสาวเจ้าของร้านน่ารักใจดี ครับ ผมไป วันเสาร์ครับ รถติด แต่พอเห็น น้องเขาแล้วหายเหนื่อย คุยไปคุยมา ได้ลดอีก ครับ
    ไม่รู้ว่าราคาขึ้นหรือยัง ยาง ตัวนั้น yokohama 195 55 15 ยังใส่อยู่ปัจจุบัน ยังนิ่ม แล้วก็เกาะ อยู่ ครับ

ร้านสีเหลืองๆ ครับ ร้าน สามคูหาครับ หาเบอร์น้องเขาไม่เจอะ เอิ๊กๆๆ ........ กลับไปมีตายกะตาย
    ก็ยังติดใจ โยโกฮาม่า อยู่ดีครับ น่ารัก เอ้ย ..ของเขาดีจริงๆ นิ่ม วู้สุดยอด โทรมาถามผมได้ครับ
    0859789090 คับผมอีกเบอร์จำไม่ได้อะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้