ขอถามเรื่องคลัซหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย cediara, 7 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cediara

cediara New Member Member

7
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้อีโว 6 ทำแค่แคม 272 กะกล่อง ems อีก 1ใบ ใช้คลัซ exedy 2 แผ่น อยู่แต่คลัซมันหมดไวมากๆเลยครับ อยากถามว่าพี่ๆในคลับว่า
    1.ใช้คลัซของอะไรอยู่แล้ว ราคาประมานเท่าไหร่ ซื้อที่ได้ไหน
    2.ผมอยากได้คลัซที่ใช้แข่งได้ด้วยแล้วก็ใช้งานประจำวันได้ด้วยทนๆหน่อยพี่ๆแนะนำทีครับ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ในเมืองไทยหนีไม่พ้น OS กับ Exedy หรอกครับ สำหรับสองแผ่นนะครับ ยี่ห้ออื่นก็มีแต่หายากหน่อยครับ เอ ที่ว่ามันไม่ทนนี่มันอยู่ได้นานเท่าไรครับ แล้วปรกติเป็นคนขับยังไงครับ ออกตัวแรงๆบ่อยหน่อยมันก็พังแล้วครับ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    os ขาแข็งคับ
    exedy hks ขาสบาย

4. cediara

cediara New Member Member

7
    0
    0
    ใช้ได้ปะมาน7-8เดือนครับ อยู่บนถนนขับทำมะดาไม่ค่อยขับรถเร็วครับ แต่จะใช้แข่งเดือนละครั้งครับ
    ที่จังหวัดผมมีแข่งทุกสัปดาแรกของเดือนอะครับ

5. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    อ่า ผมใช้ exedy แผ่นเดียวมามากกว่า สามปีแล้ว ไม่ยักกะหมดแหะ.....

6. p.chang

542
    6
    0
    อาการคล้ชหมดที่คุณว่านี่มันเป็นอย่างไรครับ คลัชลื่นหรือเข้าเกียร์ไม่ได้ครับ ขอทราบอาการหน่อย

7. RR_JiB

RR_JiB New Member Member

42
    0
    0
    ผมถอย os 2 แผ่นมาสภาพ 99 % อัดไปไม่ถึง10รอบ คลอง5 สปายกลางรูดไป2รอบแล้วผ้ายังหนาอยู่เลย ใช้1แผ่นดีกว่า

8. p.chang

542
    6
    0
    โอ จิ้บนายขับได้โหดจริงๆ

9. minn

minn New Member Member

44
    0
    0
    ครัช OS 2 แผ่นที่ผมใช้อยู่ ตอนอยู่กะเจ้าของเก่าก็อาการเดียวกันกับจิ๊บเลยครับ รูดขาดกระจาย แต่พอโอเวอฮอลใหม่ เอามาใส่รถผม ขับอย่างไม่เสียดายครัชมาปีนึงแล้วยังใช้ได้ดีอยู่เลยนะครับ ไม่แน่ใจว่าส่วนอื่นของระบบส่งกำลังทำให้เกิดอาการรูดแบบนั้นหรือปล่าง องเช็คดูนะครับ โชคดีครับ :D

10. RR_JiB

42
    0
    0
    ไม่ได้ขับโหดอะไรเลยพี่ช้าง สงสัยครัทช์ผีสิง

11. RR_JiB

42
    0
    0

ผมสงสัยว่าจะเป็นที่ระบบส่งกำลัง รถมินมีเต็ดหน้าหลังเปล่าครับ เห็นเค้าบอกกันว่าถ้าเต็ดสูงมันจะกินครัทช์ ไม่รู้สาเหตุนี้เปล่า

12. minn

minn New Member Member

44
    0
    0
    อืม นั่นดิครับจิ๊บ รถรุ่นพี่ผมที่พัง LSD Cusco
    แต่พออีครัชนั่นมาอยู่กะผมตอนนี้ LSD ATS หน้าหลัง 2way มันก็ยังอยู่รอดปลอดภัยดีนะครับไม่ยักกะงอแง สงสัยอาจจะเป็นที่อย่างอื่นด้วยหรือเล่าก็ไม่รู้นะครับ :)

13. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมก็ งง ไปกับพี่จิ๊บด้วย นั่งอยู่ด้วยกันไม่ได้ ซัดไรเลย คลัช ก็เพิ่งเปลี่ยนใหม่ ขับไปสนาม ขากลับจิดเติมน้ำมันเสร็จ รูดเลยย หรือว่า เต็ด cusco มันกิน คลัช หว่า

14. thiem

thiem New Member Member

2
    0
    0
    ใช้ Exedy 1 แผ่น มีปัญหาตอนออกตัวเกียร์ 1 เวลาปล่อยคลัชจะไม่ค่อย smooth เลย ถ้าให้นำมันน้อยเกินจะรู้สึกเกียร์จะกระตุก ตึก ตึก ไปด้วย ต้องให้ออกตัวรอบประมาณ 1500 - 2000 ถึงจะไม่ค่อยกระตุก และพอให้น้ำมันมากๆ ก็กลัวคลัชจะหมดเร็ว แต่ถ้าปล่อยคลัชเร็วๆ เลย โอกาศเครื่องดับมีสูงมาก ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แล้วยี่ห้ออื่นเป็นเหมือน Exedy ไหมครับ

15. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ทำใจครับ ครัชทองแดงมันเป็นอย่างนี้หมดเเหละครับ
    จะออกให้นิ่มๆต้องเลียครัช แต่มันก็ทำให้หมดเร็วไปด้วย

16. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    ผมใช้ OS Twin plate สปายรูด 2 ครั้งออกตัวแรงแล้วมีปัญหาตลอดเลย เลยเปลี่ยนมาใช้ Single Plate ไม่เคยมีปัญหาเลย แทบออกตัวดีกว่าด้วย น่าจะเป็นเพราะ Fly wheel เบากว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้