<<งานแข่ง CAN CUP ที่ MSL >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน เนื่องมาจากมีหลายๆท่าน ต้องการให้มีการจัดแข่งแบบ Sprint Race ซึ่งทางสนาม
    MSL ขอลองจัดเป็นกิจกรรมพิเศษสำหรับ สมาชิกสนามคาร์ท MSL เพื่อให้เกิดความสามัคคี และ มีกิจกรรมสนุกสนาน ร่วมกัน โดยจะจัดขึ้นตามรายละเอียดดังนี้

ชื่อ การแข่งขัน CAN CUP
    รูปแบบ Sprint Race

รุ่นในการแข่งขัน ( แบ่งตามน้ำหนักนักแข่ง)
    1. รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 70 ก.ก
    2. รุ่นน้ำหนักเกิน 70 ก.ก

ซ้อมและ คัดเลือก ใช้เวลา 15 นาที 2 ครั้ง(30 นาที)ในแต่ละ รุ่น เอาเวลาดีที่สุด มา 5 อันดับ มาแข่งขัน
    การแข่งขัน ใช้เวลา 20 นาที
    รางวัล มี -ชนะในรุ่นน.นต่ำกว่า 70 ก.ก 3 อันดับ
    -ชนะในรุ่นน.นเกิน 70 ก.ก 3 อันดับ
    Over all มีรางวัล 5 อันดับ และ ของรางวัลมากมาย ในทุกรุ่น ....

การแข่งในครั้งนี้ ต้องการเพียง 10 ท่าน ต่อรุ่นเท่านั้น ราคาค่าสมัคร 1000 บาท เริ่มสมัคร เวลา 13:00 น- 14:30 น

วันแข่ง วันเสาร์ที่ 27 มกราคม พศ. 2550 นี้

เพิ่มเติมข้อมูลที่ สนาม MSL ได้ทุกวัน

ขอขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2007
  2. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    งานดีๆ น่าหนับหนุน

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :cry:

สำหรับสนามแรกนี้ผมไม่ได้ไปร่วมสนุกด้วยแน่นอนครับ(เสียดายจัง)
    เนื่องจากว่า ติดธุระด่วน เสียใจด้วยจริงๆครับ

4. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    Goooddddd

น่าสนุกดีนะครับ ขอสนุกด้วยคน

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    2 เครื่อง หรือ เครื่องเดียวครับ?
    เปลี่ยนรูปแบบ lay out ใหม่หรือเปล่าครับ?

ถ้าไม่ติดไปซ้อม 2 จังหวะวันเสาร์นี้ จะไปลุยขำขำด้วยคนครับ

6. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    น่าหนุกๆ

7. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    go go go...

8. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    Dont miss a race na krub ...Whole Racers

Vrooooooooooooooooooooooom||

9. showtime

showtime New Member Member

39
    0
    0
    ด้วยๆ นะ

10. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    สงสัยรถไม่พอ

สงสัยรถไม่พอครับ ได้เป็นคนดู หรือ กรรมการ อาสาแน่ๆ เลย

11. gai08

1,213
    4
    0
    :D มาร่วมสนุกกันครับ บรรดาสมาชิกที่น่ารักทั้งหลาย....!!!

รถเช่านี่แหละครับ จับฉลากเบอร์รถทุกรอบที่ลง แม้แต่รอบแข่งขัน
    ชั่งน้ำหนักตอนลงทะเบียน ลงทำเวลาเสร็จขึ้นมาก็ชั่งน้ำหนักอีก
    ก่อนแข่งก็ชั่งน้ำหนักแข่งเสร็จก็ลงมาชั่งอีก.....

สนุกๆครับเหมือนกับเล่นกระป๋องตามปกติ..เพียงแต่มีการลงโทษเวลาชนกันกระแทก หรือ ดัน และมีรางวัลให้...

สนุกสนานตามแบบ MSL
    :D

12. gai08

1,213
    4
    0
    สำหรับท่านไหนต้องการเล่นข้ามพิกัดน้ำหนัก...ก็ต้องหาอะไรมาถ่วงตัวท่านเอง
    ยกตัวอย่าง...นาย..ก มีน้ำหนัก 68 ก.ก ก็ใส่ชุดแข่งให้ครบ หรือ หาอะไรถ่วงอีกนิดหน่อย..ก็ลงในรุ่นเกิน 70 ก.กได้ครับ แต่ต้องชั่งน้ำหนักให้ผ่านนะครับ หลังจากแข่งเสร็จ.....!!!!

13. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    สนุกแน่นอนคร้าบบบ งานนี้.

ไลน์ขับก็วางใหม่ (ไม่มีใครเคยขับ) แถม รถที่จะขับก็ต้องจับฉลากเลือกทุกครั้งที่ลงขับ มันส์แน่ !!!!! ขอแข่งแบบขำขำ ล่ะกัน... :sad:

14. NU53

641
    0
    0
    ฝากเพื่อนๆอ่ะครับ คืออยากเห็นเพื่อนนักแข่งใส่ชุดแข่งขันแบบครบๆลงแข่ง ภาพที่ออกมาจะได้ดูหล่อๆอ่ะ...อิอิอิอิ

15. เสาร์นี้ไปซ้อม2จังหวะที่ไหนครับ เผื่อว่างจะตามไปดูครับ

16. gai08

1,213
    4
    0
    งานนี้แนะนำเรื่องอุปกรณืที่ท่านจะเตรียมมาถ่วงน้ำหนักนะครับ...กรุณาจัดหาอุปกรณ์ที่ไม่เป็นอันตรายต่อตัวเองหรือผู้อื่น..เช่น ถ้าเป็นถุงทรายก็ต้องหาถุงที่ไม่รั่ว มาใส่นอกจากอันตรายต่อผู้อื่นแล้วยังทำให้น้ำหนักคุณหายไปอีก..หรือ จะเป็นก้อนตะกั่วก็ต้องหาภาชนะที่ใส่อย่างแน่นหนาด้วยครับ....
    ขอบคุณครับ

17. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    :D :D :D ต้องไปดูแน่นอนครับงานนี้

18. gai08

1,213
    4
    0
    :D :D เตรียมตัวเรื่องถ่วงน้ำหนักกันแล้วครับ......

เฮียชัย....." ผมเตรียมเครื่องช่างมาช่างกันครับ....

พล.....ขอผมลองก่อนเลยครับ.....อูยย...84.5 โครตหนักเลยครับ...

บ็อบ....ขอลองด้วย

แก็ป.....เอาใจช่วยครับ......!!!

ปล.เตรียมการกันก่อนแข่งเลยครับ.....ขอขอบคุณเฮียชัยที่แบกเครื่องชั่งส่วนตัวมาที่สนาม

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    BRC ครับ รถจอดอยู่ที่ทีม Intrepid ครับ สะดวกสุดสำหรับผมครับ
    ณ. ตอนนี้ยังไม่ชัวร์ครับ ต้อง confirm สนามและช่าง ก่อนว่าว่างหรือเปล่าครับ
    และ กำลังหาพลพรรคร่วมอยู่ครับ ไปขับคนเดียวไม่สนุกครับ พี่แมวอ้วน กะ พี่นักแข่ง
    ว่างมาขับด้วยกันไหมครับ?

ป.ล. เฮียตี๋ว่างหรือเปล่าครับ?

20. gai08

1,213
    4
    0
    แต่ถ้าคุณ กิตติ เช็คคิวกะช่างถ้าช่างไม่ว่าง.....ก็เชิญมาร่วม งาน Can cup ด้วยนะครับ จะยิ่งสนุกสนาน
    ได้ข่าวว่าช่าง ช่วงนี้เตรียมทำรถทำเครื่อง ไปสนามสระบุรี กันวุ่นวายเกือบทุกทีมนะครับ......

ปล. พิกัดรุ่นคุณ กิตติ น่าจะสนุก ลองดูครับ(รุ่นเกิน70 ก.ก) มีลุ้นครับ

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38

สระบุรี -- วันที่ 24/2 เจอกันแน่ๆครับ ของผมทั้งรถทั้งคนขับยังไม่ค่อยพร้อมเลยครับ

ถ้าไม่ได้ไปซ้อม 2 จังหวะ จะเข้าไปแจมด้วยครับ
    รุ่นเกิน 70 กก. ไม่ต้องลุ้นเลยครับ แน้นเฮอากับน้องๆ ดีกว่า
    ไว้มีรุ่นเกิน 80 กก. จะซ้อมออกกำลังเข่าเยอะๆ เลยครับ
    ดี๋ยวไม่มีแรงปีนขึ้นโพเดี่ยมหลายๆครั้งครับ :D :D :D
    (มุขเต้ยใหญ่นี่ใช้ได้เลยครับ)

22. gai08

1,213
    4
    0
    " จะซ้อมออกกำลังเข่าเยอะๆ เลยครับ
    ดี๋ยวไม่มีแรงปีนขึ้นโพเดี่ยมหลายๆครั้งครับ
    (มุขเต้ยใหญ่นี่ใช้ได้เลยครับ)"

เจอมุขนี้เข้าไป......ใช้ได้เลย......งั้นมาฝึกขึ้นโพเดี้ยมเลยแล้วกันครับ..เสาร์นี้....5555

23. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :eek:

โดนค่าอะไหล่รถ(ยนต์)ไปห้าหมื่นกว่าบาท งี้ดเลยครับ หมดเงินแข่งรถแล้วปีนี้ ไว้เจอกันปีใหม่นะครับ
    ปล.ปีใหม่มีปลายปีใหม่นะ:eek: :eek: :eek:
    :fish2: :fish2: :fish2: :help:

24. NU53

641
    0
    0

25. 1314

1314 Guest

0
    0
    0

26. WF_Kitti

1,695
    3
    38

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2007
  27. NU53

641
    0
    0

28. gai08

1,213
    4
    0
    :D ใจเย็นๆครับ.......ไม่มีอะไรที่ต้องมาซีเรียสครับ

การแข่งขันครั้งนี้...จัดเพื่อความสามัคคีครับ
    ไม่ต้องเก่ง
    พกเอาดวงมาด้วยเพราะจับฉลากเบอร์รถครับ
    ยังไงก็ตามมาแข่งขันเพื่อความสนุกสนานกันระหว่างเพื่อนสมาชิกครับ

ปล.อย่าคิดมากครับ...ขอเน้นเรื่องสนุกสนานครับ...ขอขอบคุณ

29. NU53

641
    0
    0
    ขำๆครับ ม่ายซีเรียสแน่นอนอ่ะ (เพราะลำพังเครียดเรื่องงานผมบนหัวก็จะร่วงหมดอยู่แล้วคร้าบบบ)

30. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    แล้วมันจะเหลืออาราย

:eek: โห้ พี่ หนู :nono:อย่าเครียดมากล่ะ :loco:มันยิ่งน้อย ๆ อยู่

( ขอโทษ นะพี่ ขำๆ ครับ):D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้