ขับรถบนถนนเส้นไหนชวน "เครียด" ที่สุดครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    โดยส่วนตัว ผมว่าเส้น เจริญนคร ครับ เด๋วรถเลี้ยว เด๋วจอด ขับเต่าหาซอย อีก เจอแถบทุกวัน (เพราะต้องผ่านทุกวัน) ทั้งเช้า - เย็น เซงจริงๆครับ

แล้วเพื่อนๆว่ายังมีเส้นไหนอีกไหมครับ ???

2. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

3. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    มันเครียดขนาดนั้นเรยหรอ ฮ่าๆ

4. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    โรโค่โรส คับ นึกจะมีหลุมก็มีครับ เเต่ละหลุมนี่สุดๆครับ ตกไปที งานเข้าาาาเเน่นอนนนนน

5. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ไม่รู้ว่าเส้นไหนดี

เอาเปนว่า เส้นไหน ที่น้ำท่วม ชวนเครียด ตลอดอะค่ะ ได้แต่คลาน น้ำเข้าเบรค เบรคไม่อยุ่ 55+

สำหรับรถโหลด จะเปนปัญหาทั้งนั้นเลย อิอิ

6. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    เส้น กรุงเทพฯ - นนท์ ครับ
    มันไม่มีเกาะกลาง ใครนึกจะกลับรถ เลี้ยวเข้าซอย
    ตามสะดวกตลอดทางเลยครับ วิ่งๆอยู่เดี๋ยวต้องหลบ รถเลี้ยว ตลอด เครียดๆๆๆๆ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  7. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    พูดง่ายๆว่าเกือบทุกสายในประเทศไทยแหละครับ

1. ป้ายบอกทางมั่ว ขับแล้วหลง
    2. ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อ เอาเหล็กปิด เทยางมะตอยห่วยๆ
    3. ฝนตกน้ำท่วมเกือบทุกเส้น
    4. ถนนลื่น เพราะรถวิ่งกันจนมันสึกหมดแล้ว แค่ไม่เป็นหลุม เลยไม่ทำ (ศรีนครินทร์)
    5. สะพานข้ามคลอง ออกแบบมายังไง ให้รถบินได้?
    6. ลูกระนาด มันเอาไว้ชะลอรถหรือกำแพงเมืองจีน?
    7. สะพานข้ามแยกทั้งหลาย โดยเฉพาะที่มันซับซ้อน หลงกันเป็นแถบๆ (มีนบุรี วิภาวดี-ลาดพร้าว วงแหวนตะวันออกตัดบางนาไปทางพระราม2 ฯลฯ)
    *เพิ่มเติมพิเศษ - ตำรวยหัวขวด จะโบกให้จอดท่าเดียว (ขออภัยสำหรับตำรวยที่ดีๆนะครับ)

ที่ขับประจำ และห่วย คือ บางนา-ตราด กม.20+ อ่ะครับ ทำมาให้วิ่งได้เร็ว แต่มีหลุมดักควาย ซะงั้น!!!

8. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    ทุกสายในกรุงเทพครับ รถติดมากๆ

9. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    แจ้งวัฒนะเมื่อเช้านี้ครับ

10. ทุกเส้นใน กทม ที่ไม่มีเกาะกลาง

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    บางนา-ตราด กม 15 ถึงชลบุรี

ด้านล่างนะครับ...

นึกว่าเป็น สนามทดสอบช่วงล่าง ..

วิ่งได้แต่เลน ขวา...

..ไม่บรรยายนะครับ.. ใครใช้เป็นประจำคงพอจำหลุมได้.. :D:D

12. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    แถวสวนลุมตอนดึกๆๆ เครียดๆๆเลือกไม่ถุก:D

ถนนไม่มีไฟคับเครียดสุด

13. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    อโศก ครับ คอนเฟิร์ม

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เส้นไหนที่มีหลุมเยอะๆอะ เซงตลอด

15. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    สุขุมวิท(ทุกช่วงถนน)
    แจ้งวัฒนะ(ช่วงเย็น)
    อุดมสุข(มั่วมาก)
    ลาดพร้าว(ยามเย็น)
    เพชรบุรีตัดใหม่(ตอนฝนตก)

เท่านี้ก่อนละกัน :p

16. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ทุกเส้นที่รถติด มันเครียดทั้งนั้นโดยเฉพาะต้องไปให้ทันตามเวลา

ถ้าต่างจังหวัด เอาเป็นว่ากลัวดีกว่า กลัวถนนเลียบคลองครับ ไม่กล้าขับเร็วเลยจริงๆ มีความรู้สึกว่าถ้ารถตกน้ำมันจะลำบากยังไงไม่รู้

17. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ชั่วโมงนี้ เกือบจะทุกที่เลยครับ โล่งๆเบรค งึกๆงักๆ เห็นแล้ว น่าโมโห ความรู้สึกผม ตั้งแต่หลังสงกรานต์มา ผมว่า รถมันเยอะขึ้น อะครับ ยัง งง อยู่เหมือนกัน หรือว่า ผมคิดไปเอง หรือ รีบร้อนเกินไปก็ไม่รู้ครับ

18. omiya

omiya New Member Member

22
    1
    0
    เห็นด้วยครับ

19. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

โหวตอันนี้ หลงวิ่งทีใจจะละลาย.....

ถ้าเจริญนครว่าสุดแล้ว........ยุสลองวิ่ง สาธุประดิษฐ์ ถนนจันทร์ ดิ

ถ้ายังว่าไม่เท่าไหร่...........แนะนำ เทพารักษ์ กับสุขุมวิทสายเก่า ปากน้ำ-บางพลี

จะว่าสนุกก็สนุกนะ เหมือนกับรถแข่ง เบรค ครอส เชน มันส์โคตรๆ :(

20. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ตามนี้เลยครับ และก็เพิ่มเติมด้วย สะพานข้ามแยกรัชโยธิน ตอนเช้า และ เย็น

มันชอบมีรถตัดขึ้นสะพานแถวๆคอสะพานเลย :mad::mad:

21. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    เบื่อถนน ที่คนขับรถมั่วๆ ครับ เข้ากั้นห้ามเลี้ยวก็จะเลี้ยว

22. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เส้นวิภาวดีหน้าหอการค้าเวลาตั้งด่าน ผ่านแล้วเครียสทุกที ลุ้นตลอด

เส้นหลังโรงแรมสยามด้วยเครียส...............หลุมก็มี สวยซะด้วย:D

23. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เหอะ ๆ ใน กทม. ขับแล้วเครียดแทบทุกเส้น โดยเฉพาะเวลาเร่งรีบ

ขับจาก ห้วยขวาง ไป พุธมนทล ไช้เวลา 3 ชั่วโมง

พ่อมึงสบายเถอะครับ มีตังจะซื้อเครื่องบินส่วนตัว

24. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ดึกๆ ดื่น ๆ รถก้อยังติด เนอะ เส้นนี้

ถนนมันก้อโล่ง ๆ ไม่รู้ขับช้ากันทำไม :confused::confused:

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ถนนที่มีไอ้พวกเหียก ขับช้าแช่ขวาทั้งที่รถว่างๆ

ถนนที่มีที่กลับรถอยู่กลางถนน แล้วไอ้พวกเหียกๆกลับมาต้องแดกเลนไป 2 เลน

ถนนที่มีรถสาธารณะเหียกๆ จอดคาป้าย รอโคตรพ่อโคตรแม่มันมาขึ้น

ถนนที่มีทางเบี่ยงจากคู่ขนานเข้าทางหลัก แล้วไอ้พวกเหียกๆต้องแทงขวามาแบบไม่สนโลก

ถนนพวกเนี่ยอ่ะครับ ผมเครียด งึกๆ งักๆ

26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เห็นด้วยๆๆๆ วันธรรมดาไม่ว่าช่วงไหนก็ติดเป็นล่ำเป็นสัน ยกเว้นเสาร์ อาทิตย์โล่งหน่อย อโศกเนี่ยไม่ไหวเลยจริงๆติดทีก็นานเหล๊อเกิน

27. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    ถนนเลียบทางรถไฟช่วงอโศก-เพชรบุรีครับ เครียดครับขับวนรอบแรกมองๆไว้แล้ว วนรอบสอง คันหน้าเอาไปซะแล้ว เซร็ง!!

28. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    เพชรเกษมครับตอนเช้า มึงจะติดไปไหน หม้อน้ำร้อนแล้วร้อนอีก เซง

29. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    แล้วตรงบ้านผม แถวโรงงานอะกรู นี้เครียดป่าวคับพี่เอ :D

ฝนตกไม่ถึงชั่วโมงก็น้ำท่วมแล้ว :D

30. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    เส้นทางด่วนทุกด่วนเวลาติดแบบขยับไม่ได้เครียดที่สุด
    อารมณ์ประมาณจ่ายตังเสร็จเลยไป 100เมตร ติดแหงกแบบขยับไม่ได้ (แล้วเราจะขึ้นมาไมเนี่ย)
    เมื่อเช้านี้ติดบนทางด่วน พระราม 9 -บางนา จอดนิ่งๆแบบดับเครื่องเดินเล่นได้ร่วม 2 ชม.
    เครียดจนอยากจะเอาหัวทิ่มลงจากทางด่วนจริงๆ

ปล. ประเทศไทยทางด่วนพิเศษ......ย่อมาจาก ทางด่วนติดเป็นพิเศษ !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้