++ ติดตะแกรงกันหิน หน้าอินเตอร์ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย RoaDSidE, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    อยากถามว่า ที่ติดอินเตอร์กัน มีใครติดตะแกรงกันเศษหินบ้าง ,
    และที่ไม่ติด ทำไมถึงไม่ติด.. มีเหตุผลอะไรบ้างครับ

ที่คิดดู ติด กันเศษหินโดนอินเตอร ์ แต่ถ้าไม่ติด ทำความสะอาด เช็ดทำให้เงาง่าย และถอด ดูแลง่าย จากไม่ต้องยกรถ ( มือสอดเข้าช่องกันชนได้เลย ไม่ต้องยกรถ และทำด้านล่าง )

ที่ถามเพราะกำลังจะติดตะแกรง ตัดตะแกรงแล้ว แต่คิดไปคิดมาว่าเอาไงดี :confused:
    ขอบคุณครับ:)

2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ก่อนหน้าเคยติดตะแกรงเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ไม่ได้ติดแล้ว เหตุผลก็ตามที่ว่าไว้เลยครับ

สวย โหด เช็ดทำความสะอาดง่าย แต่ก็แอบเสียวโดนเศษหินดีดใส่เหมือนกันครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่ติดครับ ติดแล้วมองไม่เห็น

อีกคันติดครับ มองไม่เห็น คนชอบทักอ้าวเทอโบหรอเนี่ย

แอบแรง 55+

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของผมป้ายทะเบียน บังให้ล่ะ 55
    เล็กไปนิ๊ส :D

5. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ของผมก็ไม่ติดครับ กลัวติดแล้วมันบดบังอินเตอร์ใบกระจิ๋ว 555+

6. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    แล้ว inter ใครเคยรั่ว จากโดนพวกก้อนหินมั๊งครับ?
    แต่สงสัย คงไม่ติดแล้วครับ

7. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ใส่ครับ...หินดีดใส่อินเตอร์แล้วเห็นครีบมันล้มแล้วรับไม่ค่อยได้

8. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    รถผมไม่ใส่ครับ

ครีบล้มเยอะแล้ว ช่างมัน ดูโหดๆ ดุๆ ไว้ก่อนครับ

9. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เท่าที่เห็นมาพวกเศษหินเล็กๆกระเด็นใส่ก็ไม่น่าจะทําให้อินเตอร์รั่วนะครับ นอกจากว่าก้อนมันจะใหญ่จิงๆ

10. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ติดครับ กลัวหิน แล้วก็ซุ่มไว้ครับ จะได้เดิมๆดูดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้