ถ้าไฟเตือนน้ำมันขึ้น จะเหลือน้ำมันกี่ลิตรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 26 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ตามหัวข้อน่ะครับ จะได้รู้ว่าจะวิ่งต่อได้อีกซักกี่โล ขอบคุณครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าไฟเตือน น้ำมันขึ้น
    ในถังน่าจะเหลือ ประมาณ 10 ลิตร นะครับ
    ลองคำนวณ รถตัวเองดู กินกี่กิโลลิตร ........
    มันจะเตือน 3 รอบ อะ......

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    บางทีเหลือในถังน้อยๆ วิ่งขึ้นเนินน้ำมันมันไหลไปอีกข้างก็เตือนนะครับ แบบว่ามันหลอก 55+

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ เข็มจะเตือน ก้อต่อเมื่อน้ำมัน ต่ำกว่าจุดกระเปาะที่เอาไว้วัด

ไอ้ตัวกระเปาะตัวนี้จะอยู่สูงกว่าพื้นถังน้ำมันประมาณ 1 นิ้ว เมื่อ

น้ำมัน ต่ำกว่ากระเปาะดังกล่าว ไฟจึงโชว์ที่หน้าปัท ว่าน้ำมันกำลัง

จะหมด ( ประมาณน้ำมันเหลือในถังอีก 10 ลิตร ) ไฟจะกระพริบ

ติด แล้วดับ ไปเรื่อยๆจนกว่าน้ำมันจะน้อยกว่ากระเปาะ ดังกล่าว

ไฟจะ หยุดกระพริบ เปลี่ยนเป็นโชว์ยาว จนกว่าจะหมด :D:D:D:D

5. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    เตือน 3 รอบ เป็นยังไงอะครับ เพราะของผมที่เคยขึ้น มันจะขึ้นค้างตลอดจนกว่าจะมีการเติมน้ำมันเพิ่มครับ

6. GERRADAR

GERRADAR New Member Member

19
    2
    0
    ของผมไฟไม่ขึ้นเลยครับ ช่างศูนย์บอกว่าลูกลอย หรือกระเปาะเจ๊ง เปลี่ยนถังเซียงกงคุ้มกว่า ยังงั้นหรือเปล่าครับ เฮีย

7. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ไฟไม่ขึ้นเหมือนกัน ง่ะ หลอดก้อเปลี่ยนแล้ว แง่ม แง่ม

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

น้ำมันไม่หมดอ่ะดิ :D

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    แหม่.... ตาเดย์พูดถูกใช่มั้ยยย :D:D:D

10. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    ของผม B 14 ปี 95 รุ่นแรกอ่ะ ไม่มีไฟโชว์อ่ะคับ มีคนเคยบอกว่าของผมเป็นรุ่นประหยัดจะไม่มีโชว์
    ขนาดไฟบอกตำแหน่งเกียร์ ยังไม่มีเลย...รุ่นของผมมันไม่มีใช่ป่ะ (ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ)....

11. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ของเค้าก็ไฟไม่ขึ้น

12. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ตอนแรกมันไม่เตือน
    ก็เลยเอานิ้วไปเขี่ยๆ ปลั๊กตรงปั๊มติ๊ก มันก็กลับมาติดเหมือนเดิม

แต่พักหลังนี่ แม่งไม่ติดอีกละ
    สงสัยไฟเตือนมันทำงานมากไป หลอดมันขาดมั้ง :D :D :D

13. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    หมดไม่หมด หัว E แล้ว น๊ะ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แดง รอบแรก

รีบเติมเลยอ่ะผม เสียว turbo นี่

พลาดกด เป็นเรื่อง :D

15. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    มีอยู่ครั้งนึง รถแฟน ด้วยความที่คิดว่ามันเตือนไปงั้น ที่จริงยังเหลืออีกเยอะ (พึ่งมารู้ทีหลังว่ามันเตือนมานานแล้ว)

ก็เลยขับต่อ ปรากฏว่าดับเลยยย กลางถนนเลย สตาร์ทไม่ติดอีกต่างหาก ต้องให้มอไซด์รับจ้างเอาแกลลอนไปเติมแล้วมากรอก

ถึงจะสตาร์ทติด เข็ดเลยครับ

16. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ที่มันกระพริบ ติดๆดับๆ ก็เพราะ น้ำมันมันเหลือน้อย แต่ยังไม่ต่ำกว่า กระเปาะเท่าไร

เวลากระฉอก หรือขึ้นเนินลงเนินมันเลย ติดๆดับๆ

มันไม่ได้ติดเป็นรอบๆ

17. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    แนะนำให้พี่ไปดูที่เกจ์ท้ายถังครับ อิอิ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

18. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0

รู้จริง เยี่ยม :)

19. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เกจ์ น้ำมัน หรือ เกจ์ แก๊ส อ่ะพี่

20. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    เคยเจอครั้งเดียวครับ ติดๆ ดับๆ แล้วก็ติดยาว

หลังจากนั้นก็ไม่ติดอีกเลย เพราะไม่เคยให้ลดจนถึงขีดสุดท้าย เข็ดจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้