แนะนำร้านซ่อมช่วงล่างและลูกหมากครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Addsan, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Addsan

Addsan Member Member

37
    0
    6
    พอดีเพิ่งไปซ่อมมาครับ

2. sany

sany New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
    ที่ไปทำมาทำอะไรมาบ้างครับแล้วทำออกมาดีแค่ไหน
    เปลี่ยนใหม่เลยหรือใช้อัดเอาครับ
    รบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ
    เพราะเคยไปทำที่ร้านเฟร์สมาครับก็พอได้แต่ไม่เท่าที่ควรคับเพราะใช้อัดเอาครับ

3. Addsan

37
    0
    6
    ก็ลองดูรายละเอียดที่ซ่อมครับ เขาผลิตเองด้วยครับ ครบวงจรครับ ยกเว้นตั้งศูนย์ถ่วงล้อครับ

4. Addsan

37
    0
    6
  5. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. sany

sany New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ
    ทำมาแล้วนุ่มหนึบเหมือนเดิมหรือป่าวครับ

7. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ราคาน่าโดนครับ

8. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ร้านนี้ ผมเคยเป็นลูกค้าสมัยใช้รถกระบะ คุณภาพดี (งานซ่อม) ระดับเทพ เจ้านึง ทำครั้งนึงใช้ได้ประมาณ ปีนึง เมื่อก่อนจะไปทำที่โชวจุงที ต้องไปจองคิวแต่เช้า รถเยอะมาก ตอนหลังหันมาใช้ของใหม่ ตอง555 เจแปน ราคาแพงกว่าก็จริง แต่คุ้มกว่าเพราะใช้ได้นานกว่า อีกทั้งลูกหมากซ่อมไม่เหมาะกับรถที่ใช้ล้อ ET เยอะๆ หรือยางหน้ากว้างๆ อายุการใช้งานไม่ทน แต่ถ้าใครรถยังสแตนดาร์ด ถ้าจะลดค่าใช้จ่าย ก็ที่นี่เลยคับ ตามจขกท.แนะนำ

9. ( oo )

( oo ) Guest

0
    0
    0
    เคยเอาคราวน์ GS151 ไปทำครับ หน้าหลัง
    4พันต้นครับหน้า-หลัง (ตอนปี50) ตอนนี้ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ
    (7หมื่นกมโดยประมาณ ขับแบบรถธรรมดาๆครับ)
    รถเยอะ รอครึ่งวันได้ครับ

10. bik_act

bik_act Guest

0
    0
    0
    ร้านซ่อมลูกหมาก

ร้านไหนครับ ขอรายละเอียด
    ผมโหลดภาพไม่ขึ้นครับ
    ขอบคุณครับ

11. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    http://www.chowjung.com/

12. kiambii

kiambii Guest

0
    0
    0
    ร้านนี้โอเคนะครับครบวงจร เป็นระบบ บริการดีจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้