หางหลังและตูดเป็ด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย lowa_ponpon, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lowa_ponpon

lowa_ponpon New Member Member

223
    0
    0
    ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับ
    หางหลังและตูดเป็ดที่นิยมใส่กับ ek
    มีแบบไหนบ้างครับ
    (ปล.ถ้ามีรูปขอชมด้วยคับ)
    ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

:hippie::hippie:

2. lowa_ponpon

223
    0
    0
    ที่เห็นๆมาก้อประมาณนี้ครับ
    ไม่รู้ว่าแบบไหนชื่ออะไร
    แล้วนิยมใส่แบบไหนกันบ้างครับ

3. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมชอบหางหลัง ทรงสูง คร้าบบ

สวยยยยยยย แฮะๆ

4. neural

neural New Member Member

18
    0
    0
    รบกวนถามนิดนึงครับ
    หางหลังเวลาใส่แล้ว มันไม่แนบหรอครับ
    เห็นมันมีระยะขอบ เหมือนมันไม่สนิทน่ะครับ
    หรือปกติมันก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ
    พอดีช่วงนี้กำลังศึกษาพวกชุดแต่งอยู่น่ะครับ แหะๆ

ขอบคุณครับ

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ปกติครับ ด้านในของหางจะแนบกับตัวฝา พอดี ส่วนด้านนอกจะสูงขึ้นมานิดหน่อย ทำให้ดูมีมิติครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แบบนี้เลย ผมใช้หางทรงสูงอยู่ครับ

7. neural

neural New Member Member

18
    0
    0

ขอบคุณคร้าบ...

8. lowa_ponpon

223
    0
    0
    สอบถามเพิ่มเติมครับ
    รูปหางหลัง(สีขาว)คือทรงศูนย์ใช่มั้ยครับ
    รูปหางหลัง(สีเขียว)คือทรงสูงหรือDC2 ใช่มั้ยครับ
    ขอบคุณคับ
    ความรู้ทั้งนั้น

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สีเขียวคือ EK ครับ
    บรอนร์เงินน่าจะเป็น DC2

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อันนี้ DC2

อันนี้ Coupe Racing หรือเปล่าไม่แน่ใจ

อันนี้ก็จะเป็นทรงสูง EK

ส่วนอันนี้ก็ตูดเป็ดงามๆ

11. lowa_ponpon

223
    0
    0
    ขอบคุณมากมายครับ
    ความรู้ทั้งนั้น

12. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    อยาก.......

อยากได้ตูดเป็ดบ้างครับ

มีใครขายบ้างป่าวอ่ะครับ.........

13. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    จัดไปคับ ขำๆ :D

14. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    อดใจรอนิดครับ มันกำลังจะมา :D

15. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    รอชมครับ ว่าแต่ส่งขึ้นมากกรุงเทพฯบ้างเปล่าว:D

16. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0

รอชมครับ

17. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    คือพี่ครับ ผมอยากทราบว่าแต่ง mugenกับspoonแตกต่างกันยังไงครับ เพราะตอนนี้ขับ ek00อยู่แล้วไม่รู้จะแต่งแบบไหนดี ขอบคุณครับ

18. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผมว่าแล้วแต่ตัวเราชอบเป็นหลักครับ ผมใช้หางสูง
    มันโดน ครับตอนนี้ แต่ ช่วงหลัง หางเป็ดมาแรงครับ กับพวก
    วี ไอ พีนะครับ

19. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    แต่งแบบไหนดี Mugen หรือ Spoon ????

มันเป็นคำถามที่เหมือนว่าจะตอบง่ายถ้าถามตัวผมเอง แต่มันจะเป็นคำถามที่ตอบยากถ้าจะตอบเพื่อคนอื่น ไม่ใช่ไม่อยากตอบครับ แต่ว่าอนาคตข้างหน้าเมื่อท่านเล่นรถจนถึงระดับหนึ่งแล้ว ท่านจะรู้ตัวเองว่าชอบสไตล์ไหนระหว่าง Mugen กับ Spoon หรืออาจจะไปเป็น Type R ก็ได้ใครจะรู้ ผมว่าลองศึกษา ลองหาข้อมูลดูก่อนดีกว่าครับ

- Type R นั้นเป็นสายพันธุ์ตัวแรงที่ออกมาจาก Honda โดยตรงครับ เพราะฉนั้นการออกแบบในส่วนของชิ้นส่วนทั้งภายในและภายนอกแต่ละชิ้นก็จะถูกออกแบบมาให้สอดคล้องกัน จะเน้นสีขาว-แดงเป็นหลักครับ เพราะฉนั้นจึงเรียกได้ว่าสวยเนียนมาตั้งแต่เกิด

- Mugen สำนักนี้ถูกก่อนตั้งโดยลูกชายประธานบริษัท Honda เพราะฉนั้นเรื่องของการถ่ายทอดความแรงที่มาจากโรงงานก็คงไม่ห่างกัน แต่จะออกมาในแนวแอโรพาร์ทและเสริมสมรรถนะมากกว่า

- Spoon สำนักแต่งนี้ขาแรงรู้จักกันดี เริ่มต้นก็กำเนิดมาจากอู่เล็กๆ ที่ทำ Honda เหมือนบ้านเรานี่ล่ะ แต่จากประสบการณ์และฝีมือที่มุ่งมั่นจนทำให้กลายเป็นสำนักที่รู้จักกันทั่วโลก

สุดท้ายนี้ก็ลองศึกษาค้นคว้าเองน่าจะดีที่สุดครับ :)

20. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    กะลังจะจะเอาไม้ไปสอยทรงสูงมาเชยชมบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้