เหม็น...แสบจมูกเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NUS.EK, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า...ใช้รถมาตั้งนานไม่เคยมีกลิ่นแรงถึงขนาดนี้... เปิดแอร์กลิ่นอย่างกะสารเคมี หมดอายุเป็นมา 2-3 วันแระ เปิดแอร์ไปนานๆ กลิ่นจางลงแต่ไม่หาย อยู่ดี น้ำหอม หมดสิทธิ์ ช่วยอะไรไม่ได้เลย สภาพนี้ ทำไงดีคับ เพื่อนๆ ต้องทำไงงบ เท่าไร แนะนำ หน่อยคับ ทุกท่าน ที่เคยเจอปัญหานี้ ขอบคุณครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมว่ามันน่าจะเป็นน้ำยาแอร์รั่วนะครับ
    ลองสังเกตุดูด้วยว่าน้ำยาแอร์พร่องไปหรือเปล่า
    หรืออาจจะมีน้ำขังอยู่ในใต้พรม ลองดูนะครับ

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    แล้วแอร์ยังมีความเย็นอยู่มั้ยคับ

4. NUS.EK

176
    27
    0
    แอร์เย็นเหมือนเดิม ครับ แต่เท่าที่สังเกตุ รู้สึกจะได้ยินเสียงคอมพ์แอร์ทำงานบ่อยมาก ครับ ตัด และสตาร์ท บ่อย ไม่รู้ ปกติ หรือเปล่า หรือ ขึ้นอยู่ กับ อุณหภูมิ ในรถ ณ. ตอนนั้น ผมไม่แน่ใจ คับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ล้างตู้เช็คระบบแอร์เลยครับ

6. โอ โคราช EK

โอ โคราช EK New Member Member

39
    0
    0
    สงสัยหนู เข้าไปตายครับ

7. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    หนูเข้าไป แล้วออกไม่ได้แน่นอนครับ ซาบๆเหม็นๆ ป่ะครับ

ล้างตู้หมดกลิ่นเหม็นแน่นอนครับ

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เวนกรรม นรกแตก หนูตาย -.-

9. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    น้ำยา comรั่วครับผมก็เคยเป็น
    แสบจมูกเลย น่าจะรั่วแถวๆตู้ด้วย

10. pichet62

pichet62 New Member Member

59
    2
    0
    ปั้มคลัชบนรั่วป่าวครับ
    ของผมเคยเหม็น

11. NUS.EK

176
    27
    0
    แอร์ไม่เย็น แล้ว.......

ถ้าจะรั่วจิงๆ แถวๆตู้ กำลังเช็คอยู่ แต่ถ้ารั่วที่ตู้ ซื้อตู้ใหม่ กับ ซ่อม อย่างไหนเวิล์คกว่า คับ เห็นที่เชียงกงมีเพียบ ราคาไม่แพง เท่าไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้