มีเรื่องปรึกษาครับพี่ๆ ขอความเห็นทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOBae92, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    พี่ครับ ผมเอารถไปเปลี่ยนเกียอู่แถวบ้าน

อยู่แถวประชาอุทิศอ่ะครับ

รถเสร็จออกมา ลองขับเปลี่ยนเกียร์ดังแควก

แล้วออกมา ไมล์ก็ไม่ขึ้น เทคก็ไม่เปิด พัดลมไฟฟ้าไม่ทำงานอีกๆ

พอเข้าไปให้ดูเค้าเรื่องเกียร์บอกขับไปก่อน

ผมขับไปไม่ทันเท่าไหร่เลยครับไม่ถึงร้อยโลเลย เกียร์ก็เริ่มเข้าไม่ได้

ผมเอาไปให้เค้าแก้ให้ผม ตอนนี้รถยังไม่เสร็จเลยครับ

รถเอาเข้าไปแก้ตั้งแต่เดือน11จนนี่เดือน5แล้วครับ เค้าก็บอกรออะไหล่

ทั้งที่ค่าเกียร์ผมจ่ายเค้าไปปเรียบร้อยแล้ว19,500บาท

ผมควรทำไงล่ะนี่

2. BOBae92

268
    2
    0
    นี่ผมผ่อนรถเพื่อจอดอู่เค้าเลยนะเนียะ

รถก็ต้องผ่อน รถก็ต้องใช้

ผมโคตรอึดอัดเลยครับ โทรไปก็ไม่รับสาย

เข้าไปที่อู่มีการบอกอีก โทรมาจนไม่อยากรับสายแล้ว ทั้งที่ผมโทรไปเร่งกับเค้าประมาณสองครั้งในหนึ่งอาทิดเนี่ยะนะ กับห้าเดือนที่รอโทรเร่งแค่นี้น่าจะเข้าใจเจ้าของรถนะผมว่า

ผมว่าเป็นคนอื่นคงไม่ใจเย็นเท่าผมหรอก คงมีเรื่องไปแล้ว

หรือทั้งหมดที่ผมหงุดหงิดอึดอัดเรื่องรถของผมอยู่ตอนนี้
    เป็นเพราะผมเป็นลูกค้างี่เง่าครับ ถ้าลูกค้าคนอื่นเจออย่างผมเค้าจะทำไงอยากรู้จริงๆ

ไปโวยมากๆ หรือเค้ามาเห็นข้อความนี้ ผมก็กลัวว่าจะโดนวางยา
    แต่ความจริงก็คือความจริงอ่ะครับ ขอให้เค้าได้อ่านเหอะ

อยากรู้จริงครับ ถ้าเป็นพี่ๆน้องๆจะเอาไงดีครับ
    ขอความเห็นส่วนรวมด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด: 3 เมษายน 2009
  3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จิง ๆ ถ้ายังไม่จ่ายเงินไปแล้ว

ถ้าเค้าไม่ยอมทำแบบนี้ ก็ไปลาก ทำอู่อื่นเลยครับ

แต่ถ้าจ่ายไปแล้ว ก็คงต้องเร่งเค้า ให้เค้ารับผิดชอบอย่างเดียว

เพราะ ถ้าเราไปลากออกไปทำที่อื่น ยิ่งเข้าทางเค้าเลยครับ

อ้างว่า เราไม่ทำที่อื่นมา แล้วไม่ดี ที่จ่ายไป ยิ่งไม่ได้คืนแน่ ๆ

ปล. ถ้าไม่เสียดายตังที่จ่ายไป ลากไปทำอู่อื่นที่ชัวร์ ดีกว่าครับ

เอารถมาใช้ ส่วนเรื่อง เงิน ก็ค่อยหาทางเคลียร์กันไป

จาประจาน หรือยังไง ก็ค่อยว่ากัน เอารถมาใช้ก่อน

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  4. BOBae92

268
    2
    0
    ไม่ประจานหรอกครับ

ถ้าจะประจานนะ ผมบอกไปแล้วว่าอู่อยู่ไหน เจ้าของอู่ชื่ออะไร

ผมไม่อยากมีปัญหา

แต่ที่มาโพสนี่มันอดไม่ไหวจริงๆครับ

ผมลองโพสดู อยากรู้ว่าถ้าเป็นรถคนอื่นจะทำยังไง

ผมอยากดูความคิดเห็นมากกว่าอ่ะครับ อยากรู้ว่าส่วนมากจะว่ากันยังไง

ผมจะได้ว่ากันไปตามนั้น อย่างน้อยทำไรลงไปนั่นก็ยังไม่ใช่ผมคนเดียวที่จะทำหากเจอเรื่องแบบนี้อ่ะครับ

5. BOBae92

268
    2
    0
    ตอนรถเสร็จทวงเงินยิกๆรถก็ยังไม่ได้ลอง รถออกมาไม่สมบูรณ์เล่นทิ้งกันแบบนี้

นี่ไม่นับ2เดือนที่รอเกียนะ รอเกียไม่เป็นไร

แต่อีก5เดือนนี่ที่ผมรอให้พี่เค้าแก้งานนี่ มันรับไม่ได้ครับ

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เป็นผม ผมลากออกมาตั้งแต่ อาทิตย์แรกแล้วครับ

7. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ผมว่าเอารถออกมาก่อนดีกว่าเดี๋ยวจะแย่ไปกว่าเดิม เรื่องอู่ใหม่ก็ลองหาในเวปนี้ดูก็ได้ครับ เอาที่มีชื่อเสียงหน่อยอาจจะแพงกว่าทั่วๆไป แต่เค้าก็จะรับผิดชอบงานมากกว่านี้เพราะเค้ากลัวเสียชื่อและถ้าประจาน ก้มี feedback กลับมาเยอะกว่าชาวบ้านครับ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    รออะไหล่นานจัง อู่ชื่ออะไร อยู่แถวไหนนะ เผื่อเพื่อนสมาชิกเข้าไปเดี๋ยวจะรออะไหล่นานอีก จะได้ไปทำอู่อื่นก่อน :D

9. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ผมว่าเปลี่ยนอู่ดีกว่าครับ ใจเย็นจัง รอตั้งห้าเดือน

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เปลี่ยนเกียร์อย่างเดียว 5 เดือน:eek::eek:
    เป็นผม ผมเอาออกครับ ไม่รอแล้วครับ

11. BOBae92

268
    2
    0
    เฮ้อออออ

ผมล่ะไม่อยากบอกว่าอู่อยู่ตรงไหน

ไม่อยากจะประจาน

บอกแค่อยู่ในซอยประชาอุทิศละกันครับ

ก่อนถึงเทคโนบางมด

12. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เปลี่ยนเกียร์ หรือ อู่เค้ากำลังผลิตเกียร์ครับเนี้ย นานเกินไปอ่ะครับ เกียร์ธรรมดา ถ้าแคมเดี่ยว ไม่มีเต็ด ผมว่าน่าได้ของไปใช้แล้วนะครับ

13. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เลวร้ายสุดก็หาเกียร์มือสองมาเปลี่ยน เดือนนึงก็เต็มกลืนแล้วครับ ให้เวลาหาของด้วย ทิ้งรถไว้นานยังงี้เอารถเราไปใช้เปล่าครับ ถ้าไม่ใช่อู่สนิทกัน เผอๆ โดนสับของอีก รีบไปเอาออกดีกว่าครับ ถ้าไม่รู้จะไปที่ไหน
    แนะนำพี่ก่ำ autoway ครับ ไม่มีโกงแน่

14. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    น่าเห็นใจครับ

15. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    ต้องมี limit ในการรอครับ ตั้งให้เต็มที่อีก 15 วัน กำหนด dateline ให้เค้า แล้วค่อยคุยดีๆเรื่องขอเงินคืน อาจจะได้ไม่หมดแต่ก็ยังดี แล้วค่อยลากไปทำที่อู่ที่ เพื่อนๆในเวปแนะนำ ลองวิธีนี้ัดูนะครับ เผื่อได้ผล

16. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    นานจังครับ เครียดเลยแบบนี้ เห็นจัยครับ ผมอยู่บางปะกอก งั้นจะไม่เข้าไป ประชาอุทิศละ น่ากลัว เอาจัยช่วยครับ

17. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ลองเข้าไปดูที่อู่สิครับ ว่าเค้าได้มีการซ่อมบ้างหรือป่าว หรือว่ากองอยู่เฉยๆ
    ผมแนะนำนะครับ หาเพื่อนที่เป็นตำรวจ หรือคนรู้จักก้อได้ เข้าไปคุยเลยว่าจะเอาไง
    เพราะว่ามันนานเกิน ฟังๆดูแล้ว ผมว่าเค้าไม่ได้รอของหรอก คงเป็นความผิดพลาดของอู่เองมากกว่า อาจจะแก้ปัญหาบางจุดไม่ได้ ลองเข้าไปคุยเลยครับ ขอเงินกลับมาบ้างก้อยังดี เสียดายเงินที่เสียไป

18. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เสริมอีกนิดนึงครับ ของมือสองอย่างน้องเค้าก้อจะต้องประกันให้เราเดือนนึง ลองคุยเรื่องนี้ด้วยน่ะครับ

19. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ได้เข้าไปดูความคืบหน้าบ้างหรือปล่าวครับ ถ้าจอดเฉยๆ 5 เดือน เป็นผมคงไม่ยอมแล้วล่ะ ยังไงหาหนทางหรืออู่อื่นเลยดีกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้