รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยคับ4G63SOHC

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย NarmEVO, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NarmEVO

NarmEVO New Member Member

262
    6
    0
    เนื่องจากพ่อของผมใช้รถSpace wagonรุ่นเก่า (ตัวที่ยาวๆอ่ะคับไม่ใช่runner)ไม่รู้ที่เค้าเรยีกว่าRVRรึป่าวคับ

แต่รู้สึกมันคล้ายๆกันเลยคับ ซึ่งเป้นรถนำเข้าและใช้เครื่อง4G63SOHCคับ

ซึ่งปกติตลอดที่ใช้มาก็เติมแต่น้ำมันเบนซิล95ตลอด แต่ช่วงไม่กี่วันมานี้หาน้ำมันเบนซิล95

ยากมากก็เลยลองไปเติมแก็ซโซฮอล95ดู ปรากฎว่ามีอาการกระตุกตลอดเลยคับ

เพราะลองกลับไปหาเบนซิล95เติมรถก็ปกติเหมือนเดิมคับ

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะน้ำมันหรือเปล่าคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับว่าสามารถเติมได้มั๊ย

แล้วจะมีผลอะไรมั๊ยในระยะยาว

(เคยเช็คระบบไฟหลายอย่างแล้วคับ ไดชาร์จ+แบตเตอรี่+สายหัวเทียน+หัวเทียน)ก็เปลี่ยนเช็คในศูนย์
    ตลอดคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

2. NarmEVO

262
    6
    0
    ช่วยตอบทีค้าบ

ไม่มีน้ำมันเติมแล้ว

รถเป็นเครื่อง2000แต่เป็นแคมเดี่ยวอ่ะคับ

3. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ลองตั้งไฟ ใหม่ครับ

4. NarmEVO

262
    6
    0
    แต่สรุปแล้วเครื่องนี้มันเติมแก็ซโซฮอล95ได้ใช่มั๊ยคับ

5. mekloi

mekloi New Member Member

1
    0
    0
    เดิมได้น่ะครับของผมใช้เครื่องตัวนี้อยู่ครับ แต่อยู่ในอัลติม่า 16 วาว์ล ก็เติมแก๊สโซฮอล95 มาตลอดครับ ไม่มีปัญหาครับ

6. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    รถผมเครื่อง 4G63T RVR ใช้แก๊สโซฮอล 95 มาตั้งแต่มีขายเกิน 4 ปีแล้ว.....ยืนยันว่าใช้ได้ครับ.......ลองลดองศาไฟจุดระเบิด+ล้างหรือเปลี่ยนกรองเบนซินดูครับ......น่าจะหาย.........:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้