กำลังทำสี เอารถออกมาใช้ก่อนแล้วค่อยไปขัดสีเก็บงานได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nowbassist, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คอผมทำสีอยู่ แล้วพอดีต้องใช้รถในการขนของ อยากเอารถออกมาใช้ก่อน แล้วค่อยกลับไปขัดสีเก็บงานได้ไหมครับ เพราะจอดไว้ที่อู่เฉยๆอยู่แล้ว เห็นว่าต้องจอดทิ้งไว้รอสีเซ็ทตัวไมไ่ด้ทำอะไร

ขอบคุณครับ

2. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เอามาขนของแล้วรถจะไม่เป็นรอยหรอครับ ถ้ายังไม่ได้ขัดเงาไม่ได้เคลือบระวังเป็นรอยนะครับ

3. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ผมว่า ลองไปถามอู่ที่คุณทำสีดีกว่าครับ น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนที่สุด
    ว่าเค้ายอมให้เอาไปใช้รึเปล่า แต่ปกติเค้าจะไม่ค่อยให้เอาออกก่อนนะ
    (คงไม่มีใครอยากทำงาน 2 รอบ) อันนี้ก็อยู่ที่เหตุผลแล้วแต่ตกลงกัน

4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถูกต้องครับ ควรรอให้สีเซตตัวก่อน แต่

เคสของผมก็เอาออกมาใช้ก่อนเหมือนกัน แต่กว่าจะกลับไปขัดสีที่อู่ได้นัดแล้วนัดอีกครับ เบี้ยวไปเบี้ยวมา ควรตกลงกับอู่เรื่องวันกลับมาขัดสีให้ชัวร์ๆเรยนะครับ :D:D:D

5. gm

gm New Member Member

48
    2
    0
    ถ้าทำใจได้ก็โอเลยครับ ทิ้งให้สีอยู่ตัวสักสองอาทิตย์ เข้าไปขัดก็ดีครับ ยังไงบางอู่ก็ลงกระดาษทรายปรับหน้าผิวสีอยู่แล้ว เป็นรอยนิดหน่อยไม่เป็นไรครับ

6. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ของผมตอนทําก็เอากลับไปใช้ก่อนครับ 1 เดือนแล้วกลับมาขัดสี

7. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ก่อยขัดสีนี่ด้านไหมครับ หรือเงาเลย

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้