แบคไฟร์ ใครรู้มั่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kiD_jOe, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiD_jOe

kiD_jOe New Member Member

11
    0
    0
    เสียง ปัง จังหวะเดียวเวลามาเร็วๆแล้วถอน ดังมากน้อย ขึ้นอยู่กับความเร็ว และตอนถอน มากน้อย
    เครือง SR 20DET เครือง เดิม ไม่ได้ โมอะไรมาก

น่าจะเกิดจากอะไรใครพอรู้มั่ง :D

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ของผมก้อเป็น ตั้งแต่ใส่โบอ๊อฟซิ่ง ถอนทิ้ง (ของเดิมถอดใส่หน้าเทอร์โบ)

มันก้อแบ๊ค ตลอดเลย

3. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    น้ำมันหนาไปหรือเปล่า ไม่ค่อยแน่ใจ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เบิ้ลอยู่กับที่ดังไหม แล้วดูท้ายรถแบ๊คไหม ไฟออกไหม? มาก-น้อย?

5. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ฝาดำเรียบ

เวลาแบ๊ค มีไฟออกคับเสียงดังมาก

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไฟแก่ . .

7. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    อืมตอบไม่ถูก ไม่น้ำมันหนาก็บาง รู้แค่นี้

8. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เช็คระบบไฟได้เลยครับ ผมเคยวางแล้วเป็นแบบนี้เลย

9. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ผมเคยเป็นตอนแอร์โฟสกปรกครับ

10. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    บางคัน ก็เปนที่ระบบจุดระเบิดครับ ไฟแก่บ้าง น้ำมันหนาบ้าง แล้วแต่คันอ่ะ ผมเปนตอนเวลารอบตัด

11. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ของผมเป็นตั้งแต่เปลี่ยนfront pipeหลังเทอร์โบ จะแบ็คตอนถอนที่รอบตั้งแต่3000ขึ้นไป

12. kiD_jOe

kiD_jOe New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคุณครับ เป็นกันเยอะ เหมือนกัน

เดี๋ยวจะลองไล่ๆ ดู
    โบวออฟ
    ระบบไฟ นํ้ามัน

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มันมีผลเสียเยอะมั้ย ที่รู้คือใบเทอร์โบจะไปเร็ว รถผมก็แบคตอนถอน3000รอบขึ้นไปเหมือนกัน

14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไฟแก่ ไม่ก็น้ำมันบางครับ

15. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    ก็ จากน้ำมันหนาไป หรือไม่ก็บ้างครับ อาจตั้งไฟช่วย หรือปรับจูนน้ำมันใหม่ จะเกิดในช่วงจังหวะลูกสูบอัด ขณะที่วาวล์ไอดีกำลังจะ ปิดแต่ยังไม่สนิท
    เสือกมีน้ำมัน ยังเข้าไม่หมด หรือ น้ำมันเสือกฉีดซ้ำ หรือ จังหวะไฟที่หัวเทียนจุดระเบิดก่อนที่ลูกสูบจะอัด แต่ยังไม่ถึงศูนย์ตายบน

ทำให้ประกายไฟ ไหลย้อน ออกมาที่ช่องไอดี เกิดการระเบิด ครับ อาจตั้งไฟก่อนง่ายๆ

อาการต่อไปถ้าไม่แก้ กรองอากาศหรือ ท่ออากาศแตก(แท็กซื่เป็นกันเยอะ) แอร์โฟ เสีย(พอมีให้เห็น)
    วาวล์ แล้วสุดท้ายจะเป็นเครื่อง(อันนี้ไม่เคยจะทำไรเลย) ตามลำดับครับ

16. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ของผมเมื่อก่อนใส่ blow off super sound แบ๊คตลอดเสียงดังมาก แต่พอเปลี่ยนมาใช้ hks sqv ก็ดีขึ้นนานๆจะแบ๊คซักที แต่ว่ามันก็เท่ห์ดีนะ เหมือนรถเราแรง 555+

17. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่าน่าจะเกิดจากไฟแก่นะเพราะผมปรับไฟแก่ขึ้นเปงเลยครับ

18. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ของผมเป็นครับ 2 เจโบเดิมๆ เปลี่ยนหัวเทียนกะวายริ่งสายไฟใหม่ แล้วหายคับ

19. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เดิมยังไงเนี้ยยยพี่รัน.... :D

20. SnoozEviL

SnoozEviL New Member Member

5
    0
    1
    ผมเป็นตอน ซัดหนักๆ ext temp สูงๆ เป็นระยะเวลานึง

เวลาถอนจึงจะมีไฟออกอ่ะคับ แต่ไม่ดังมากนะ

21. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ผมว่าหัวเทียนไม่ดีนะครับ สงสัยจะผิดเบอร์ ลองDenso Vk20 ดูครับ หัวละ750 ซื้อได้ตามศูนย์โตโยต้า ทั่วไปเลยครับ ปล.เมื่อก่อนใช้NGK-R8 ตอนสตาร์ทก็ยังแบ๊คครับ พอเปลี่ยนไปใช้ Denso Vk20 หายเลย แถมรอบมาดีกว่าเดิมเยอะครับ ของเขาดีจริงๆลองดูนะครับ

22. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เครื่อง ไม่มีโบ ทำได้ป่าวครับ

23. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    เขาแตก แน่นอน

24. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไฟหนา น้ำมันบางครับ

แต่ของผมเป็นตอนปะเก็นรั่วครับ คลานยังตดเลย อิอิ

25. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แสดงว่าไม่ปกติใช่ปะครับ

เวลาขับแล้วเครื่องเริ่มร้อนเวลา เปลี่ยนเกียร์ หรือ ถอน ครับ จะมีปุ๋งๆ ในท่ออะครับ ไม่รู้ว่าปกติอะเปล่าครับ

ผมไม่เชื่อครับเพ่ 555+ 2 J เดิมๆ แต่ พวง อีกเพียบใช่มะล่า

26. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    รถผมก็เป็นคับ

แต่เป็นตอนขับมาแล้วยก แล้วแตะๆ คันเร่ง คับ ^^

RB อ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้