เรื่องมิตติ้งอ่ะค่ะ มีวันมาให้โหวดกันอ่ะค่ะ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Aee-ViPeR-MR2, 3 เมษายน 2009

?

โหวดวันมิตติ้งกันค่ะ

โพลล์ปิด 18 เมษายน 2009
  1. ศุกร์ที่ 10 เมษายน

1 โหวต
    9.1%
  2. ศุกร์ที่ 17 เมษายน

10 โหวต
    90.9%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    วันศุกร์ที่ 10 เพราะไม่แน่เสาร์ อาทิด คนอาจจะเริ่มไปตจว.ไปสงกรานต์อ่ะค่ะ กัวเลยไม่ว่างกัน

หรือไม่ก้ ศุกร์ที่ 17 หลังสงกรานต์ไปเลย

กะแนะนำก้ไปทานข้าว ดูหนังเรื่อง The Fast 4 กัน เอ๋อยากเสนอเปนที่ RCA อ่ะค่ะ เพราะตามห้างเราหาที่จอดติดกันยากแน่นอน และก้คงไม่ได้เก็บภาพรถสวยๆกันด้วย ทานข้าวก้ร้านอาหารฟูจิเลยดีมั้ยเอ่ย...และก้จองตั๋วดูหนังกัน

หรือท่านใดอยากเสนอได้เลยนะคะ ช่วยกันออกไอเดียยิ่งดี :D หลากคนหลากความเห็น

เวลาที่นัดเจออยากจะเป็นช่วงก่อน 5 โมงเย็น เพราะหลังจาก 5 โมงจนถึง 2 ทุ่มรถติดแน่นอน ไม่อยากนัดช่วงสงกรานต์เพราะเด๋วโดนคนอื่นเอาแป้งสาดใส่ ตายแน่ -*- และก้ช่วงสงกรานต์บางท่านอาจจะไปตจว.กับที่บ้านไรงี้เลยอาจจะไม่สะดวก

มีร้านอาหารอีกที่ก้ ส้มตำนัว เกษตรอ่ะค่ะ พอดีเอ๋ได้คุยกับพี่ทางร้านเรื่องแบบจะขอจัดนัดมิตติ้งสังสรรค์ แต่อาจจะจองที่จอดไรงี้ เค้าบอกไม่มีปันหา เอ๋ได้นามบัตรมาเรียบร้อยแล้วด้วย ถ้าอยากจะทานที่นี่ก้บอกล่วงหน้าก้ได้ค่ะ เด๋วจะได้โทรไปคุยกับทางพี่ที่ร้านให้ เราจะได้มีที่จอดติดๆ ถ่ายรูปกันได้ และก้ไปดูหนัง แต่ช่วงตอนเราไป รถไม่แน่อาจจะติด เพราะเกษตร ขึ้นชื่อติดอยู่แล้น -*- ง่ะ

2. Bibon_Prelude Thailand

Bibon_Prelude Thailand New Member Member

6
    1
    0
    ใบบอน โหวตศุกร์ที่ 17 ครับ....เรื่องร้านอาหารยังไงก็ได้ครับ..แต่จะไปดูหนังที่ไหนกันหรอครับ ผมกังวล
    เรื่องการจอดรถบนห้างสรรพสินค้า บางแห่ง..เพราะขึ้นไม่ได้จิงๆ ฮะ ^ ^

3. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    เงอะ ผมได้ทั้งสองวัน เลยคับ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    โหวตศุกร์ที่ 17 ครับ เพราะศุกร์ที่สิบ ผมเดาว่ารถติดทั้งกรุงเทพแน่ๆ แต่ถ้าผมถึงประมาณ 6 โมงเย็น จะได้อะเป่าอ่าครับ เนื่องจากที่ทำงานอยู่พระรามสี่ ต้องซิ่งบนทางด่วนมา เหอๆๆๆ(แบบว่า ผมคงมาถึงช้ากว่าคนอื่นอ่าครับ)

ส่วนเรื่องไปที่ไหน ได้ทั้งสองที่ครับ

5. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ตำนัวก้อแซบดีครับบรรยากาศเหมาะกะแอลกอฮอลมากๆๆ

ซักกรึ๊บสองกรึ๊บแหล่มเรยๆๆๆๆๆ

ที่จอดตอนมีทติ้งรอบก่อนก้อโอเคเลยครับเค้าจองที่จอดให้อย่างดี อามเสนอตำนัวครับส่วนวันโอเคหมดครับ

6. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    พูดถึงตำนัวก้อยากทาน เมื่อวานเพิ่งทานมาเอง แต่มันอร่อยเจงๆ ทานอีกได้

ดูหนังถ้าที่ RCA เอ๋ว่าน่าจะสะดวกนะคะ จอดด้านหน้า Top ไม่ต้องลงที่จอดใต้ตึก ได้ถ่ายรูปด้วย สบายดีค่ะ ถ้าจะทานข้าวด้วย ต้อง manage เวลาก่อนว่าจะทานข้าวหรือดูหนังก่อนอ่ะค่ะ เพราะร้านตำนัวที่เกษตรเปิด 5 โมงเย็นกว่าจะทานเส็ดจะไปดูหนังไม่รุรอบหนังอาจจะดึกไปหรือเปล่า...

7. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ขอโหวต วันศุกร์ที่ 17 ด้วยคนค๊าบ ส่วนสถานที่ ขอโหวต rca และกันนะค๊าบ :D
    แล้วเรื่องเสื้อ ไปสั่งวันมิตติ้งเลยดีป่ะค๊าบจะได้เช๊คจำนวนกะชำระหนี้ตามกฎหมาย(ค่าเสื้อ อิอิ )ได้เลย :D
    แต่ สรุปวันกะสถานที่ ก็เอามติส่วนรวม ว่าไงว่าตามกันก๊าบ:D

8. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    โอ้ววว ชอบๆๆๆแบบพี่บอกอ่ะค่ะ

ไว้วันมิตติ้งเด๋วจะให้ลงชื่อ เบอร์ติดต่อ อีเมล และก้สั่งเสื้อเลยกี่ตัว size อะไร และก้จ่ายเงินเลยได้ก้ดี เพราะพี่อาร์มจะได้เอาเงินไปให้ทางนู้นเลย

เด๋วจะมีกระทู้แจ้งข้อมูลเสื้อทั้งหมดให้ทราบนะคะ ว่าตกลงเสื้อเปนไง ราคาเท่าไหร่ มีไซส์อะไรบ้าง

ปอลอว. เชื่อใจพี่อาร์มได้ค่ะ เพราะพี่อาร์มเคยทำเรื่องเสื้อคลับ MR2 ไปแล้วครั้งนึง พี่เค้าน่ารักมากๆ มีเข็มกลัดให้ด้วย ^^

9. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ป่มโหวตศุกรที่ 17 นะงับ
    สถานที่อยากได้ที่มันสบาย ๆ อ่ะงับ
    แต่ยังไงก้อได้ค้าบบ เย้ ๆๆ ได้มีทติ้งแว้ว

10. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    สิบเจดคร้าบบบบ

11. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    แต่ยังไงช่วยกดโหวดโพลล์ด้วยนะคะ ดูแล้วผลคงวันที่ 17 เมษา

ต่อไปมาโหวดเรื่องเวลากันดีกว่า วันนั้นวันศุกร์ด้วยเอ๋กะนัดไม่อยากเกิน 5 โมงอ่ะค่ะ เพราะหลังจากนั้นรถมันจะติดมากๆแน่นอน (เห็นใจคนบ้านไกลด้วยเต๊อะ บ้านนู๋อยู่ตั้งนู้นนนน เพชรเกษม) เพราะวันศุกร์ เคยเห็นตรงทางด่วนพระราม 4 สองทุ่มพอ วกจะจ่ายค่าทางด่วน แดงเถือกเลยติดมากๆๆๆ เลยอยากจะเสนอเวลาก่อน 5 โมงเย็นอ่ะค่ะ แต่ไงเสนอเวลากันมาได้นะคะ :)

12. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    ผมเสนอเวลา ประมาน ทุ่มถึงสองทุ่มน่าจะกำลังดีเพราะบางคนเพิ่งเลิกงานจะได้มีเวลาและอีกอย่างรถน่าจะติดน้อยลงแล้ว ส่วนสถานที่แล้วแต่ทื่ไหนก้ได้ ช่วยกันโหวดมาแล้วกัน แต่ถ้าใครว่างก็มาก่อน มาจองที่ไว้ก่อนก็ดี เพื่อนๆว่าไง

13. jasma_arm

277
    1
    0
    ตำนัวแซปหลายๆๆๆๆๆๆๆ

อย่างพี่หนุ่มว่าครับ มีคนทำงานเยอะคลับเราอะทุ่มนึงน่าจะดีนะค้าบๆๆๆๆๆๆๆ

14. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ทุ่มสองทุ่มกำลังสวย เลย

15. Bibon_Prelude Thailand

Bibon_Prelude Thailand New Member Member

6
    1
    0
    ยังไงก็ได้ครับ อยากไปเจอรถสวยๆ ของทุกท่าน ^_^

16. boy wc

132
    0
    0
    ผมว่าถ้าช่วง 1 ทุ่มไปแล้วร้านเค้าน่าจะคนเยอะเกรงจะลำบากเรื่องที่จอดอ่ะคับเพราะคงมาไม่พร้อมกัน
    ผมเสนอซักช่วง5โมงครึ่งถึง 6โมงละกานนะค๊าบบบ:D
    ส่วนใหญ่ว่าไงก็ว่าตามกานค๊าบบบบ:D

17. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    เอ๋ยังไงก้ได้ค่ะ แต่ขออย่าช่วง 5-6 โมง รถติดนรกจิงๆ ถ้างั้นก้ประมานทุ่มนึงก้ดีค่ะ เรื่องที่จอดไม่แน่ทางร้านเค้าอาจจะจัดไว้ให้สำหรับเรา แต่ต้องกำหนดกับทางร้านว่าประมานกี่คัน ยังไง เด๋วต้องนับอีกทีว่าตกลงใครไปมั่ง :) จะได้โทรไปคุยกับพี่เค้าอ่ะค่ะ

18. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    คราวนี้ไม่พลาด แล้วเจอกันค้าบทุกท่าน

19. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ติดงานยาวเลยอ่ะคับ เสียดายจัง

meeting เผื่อด้วยนะคับ

เอาไว้ขึ้นไปลแวนัดทานข้าวกันน๊า

20. jasma_arm

277
    1
    0
    รอบก่อนจองที่ไว้อะครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องเวลาเพราะรอบก่อนอามเอาretroจะไป

จะไปจอดคนดูที่จอดรถไล่เลยอ่าส์ บอกจองไว้มีทติ้งรถสปอร์ต

เวลาไม่มีปัญหาครับ เอ๋รบกวนโทรจองกะพี่เค้าเลยคร้าบๆๆๆๆ

21. ตกลงว่าเป็นกี่โมงอ่ะครับ

ถ้าเป็นช่วง เย็น คงไปไม่ได้ แต่ถ้าทุ่มสองทุ่มไปแล้ว ได้ตลอดครับ

22. Bibon_Prelude Thailand

6
    1
    0
    อยากจะรบกวนขอเบอร์ติดต่อท่านที่ไปสัก ท่าน 2 ท่านอะครับ คือเป็นสมาชิกใหม่เผื่อได้
    โทรสอบถามทาง หรือไปถึงก่อนแล้วไม่เจอใคร ขอบคุณครับ (ใบบอน สมาชิกใหม่)

23. เบอคุณ อาร์ม 0852282221 ครับ

เบอร์คุณ ไปป์ 0816167551

สองท่านนี้ผมคิดว่าไปแน่ๆ ครับ ส่วนเบอร์น้องเอ๋ ไม่กล้าให้อ่ะ ลองดูที่กระทู้แนะนำตัวเอาละกันนะครับ :D

24. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    เอ๋โทรจองติดต่อกับทางพี่ปีเตอร์แล้วนะคะ นัดเวลา 2 ทุ่ม ล็อคที่จอดไว้ได้ 10-15 คัน ที่ทานข้าวก้ 10 - 15 ท่านอ่ะค่ะ แต่เอ๋ต้องไปก่อนประมานทุ่มนึง ไงท่านที่สามารถมาได้ก่อนหรือพี่อาร์มมาประมานทุ่มนึงได้ป่ะค่ะ จะได้มาช่วยประสานงานก่อน ขอบคุนค่ะ เจอกันพรุ่งนี้ที่ ร้านส้มตำนัว เกษตรนวมินทร์ค่ะ :D

25. am3door

190
    0
    0
    เจอกานนะคร้าบ

26. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
  27. am3door

190
    0
    0
    อดไปเรย

มีธุระกระทันหัน

ไว้คราวหน้านะคร้าบบบบบ

เสื้อ2ตัวนะครับ l1 m1 ขอบคุนครับ

28. boy wc

132
    0
    0
    ต้องขอโทษด้วยค๊าบบบ :cry: กลับมาจากขอนแก่นตั้งแต่บ่ายๆพึ่งถึงลพบุรีตอนทุ่มนึงอ่ะคับ
    คิดว่าคงไปไม่ทันคับเพราะรถเยอะมากๆๆ ขอแก้ตัวงานหน้านะคับ:sad:
    ส่วนเสื้อ ผมขอสั่ง 2 ตัวคับ XL ขาว 1 ตัว ดำ 1 ตัวคับผม :)
    เบอร์ติดต่อนะคับ 083 9633347 บอยคับ

29. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่ดีนะครับ และหวังว่าจะได้เจอกันอีกบ่อยๆ
    พร้อมกับสมาชิกคนอื่นๆด้วยนะครับ ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้