ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่อง ซีรีโคน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมไปซื้อกระจกข้างเคฟล่าต่อมา
    สภาพสวยมาก มีเลนกระจกให้ด้วย แต่ ถอดแยกกันอยู่

ข้างนึงก็ปกติ เจ้าของแกะซีรีโคนออกให้หมดแล้ว
    เหลืออีกข้างเจ้าของบอกว่าแกะได้
    ผมกำลังจะลองแต่ไม่กล้าทำอะไรมาก กลัวพัง
    พวกซีรีโคน นีมันใช้อะไรทำให้ ตัวซีรีโคนมันอ่อน หรือ ละลายได้ไหมครับ

แล้วสมมุติว่าทำให้มันหลุดเรียบร้อย มีวิธีใดบ้างที่จะยึดกระจกให้อยู่
    แต่ผมอาจจะเอา ชุดปรับไฟฟ้าของกระจกข้างเดิมมา ใส่แทน
    จะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไม่มีอะไรทำให้ซิลิโคนอ่อนจนหลุดได้ ถ้าหากดึงกรพจกออกมาเลยอาจจะทำให้ปรอทกระจกหลุดจนกระจกเสียหายได้ แก๊ะออกต้องใจเย็นๆครับ ลองหาด้ายหรือเอ็นคล้องไปหลังกระจกแล้วตัดดูครับ

ถ้าจะใส่มอเตอร์ปรับกระจก ของเดิม EK ไม่น่าใส่ได้เพราะใหญ่ไป ลองหาเทียบรุ่นอื่นดูครับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    หรือมีคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้