คันเกียร์มีปัญหา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    มันเริ่มจากผมไปเปลี่ยนเกียร์จากออโต้เป็นธรรมดา แล้วคันเกียร์ผมเวลาเข้าเกียร์ไปแล้ว เช่น เกียร์ 1 เข้าปุ๊บมันสามารถที่จะแกว่งไปซ้าย ไปขวาได้ และมันเป็นทุกเกียร์ อยากจะทราบจากพี่ๆว่ามันเป็นที่อะไร หรืออุปกรณ์ชิ้นใดใส่ไม่ครบ(อู่มันชุ่ย...) รำคาญมาก เห็นแล้วหงุดหงิด แกว่งไปแกว่งมา หรือมีท่านใดที่มีอุปกรณ์ที่ผมขาดจะขายหรือบริจาคก้อบอกมา ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลองเปลี่ยน บูช คันเกียร์ ดูครับ

2. มันมีกี่ตัวครับ ไปซื้อที่ร้านอะหลั่ยได้เลยมั้ย หรือต้องถอดไปเทียบคับพี่

3. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    อาจจะเป็นที่ไข น๊อตคันเกียร์ไม่แน่นหรือเปล่าครับ ดูบูช อีกทีก็ดี ครับ

ยืมรูปของ ort มาให้ดูครับ ของเดิมจะเป็นสีดำ นะครับ

http://img18.imageshack.us/img18/8071/ds

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มีภาพด้วย เยี่ยมเลยครับ

5. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ตามข้างบนบอกนั่นแหละครับ

เพราะเปลี่ยนมาใหม่ อาจจะขัดไม่แน่น

หรือขันแน่นแต่บูชฉีกขาดมาแล้วไม่เปลี่ยนประกอบเข้าไปเลย

ขอบคุณทุกท่านคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้