น้ำในหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย drump, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    สอบถามเรื่องน้ำในหม้อน้ำด้วยครับ ก่อนหน้านี้สายยางใต้ลิ้นปีกผีเสื้อผมรั่วครับความร้อนเลยขึ้น แล้วผมก็ฝืนขับไปจนถึงร้าน ขับไม่เร็วน่ะครับ หลังจากนั้นรถก็ต้องเติมน้ำในหม้อน้ำบ่อยอ่ะครับ คือน้ำในหม้อน้ำมันจะแห้งบ่อยผมก็ต้องเคยเติม แล้วก็เติมน้ำในหม้อพักด้วย สงกรานต์นี้ต้องขึ้นเหนืออะครับ อาการแบบนี้ต้องคอยจอดรถเติมน้ำหรือป่าวครับ หรือขับยาวได้จนถึงลำปางเลย รบกวนสอบถามเพื่อนๆที่เคยมีอาการแบบนี้ด้วยครับ หรือถ้าพี่ๆคนไหนรู้ช่วยบอกผมด้วยเถอะครับ กลัวไปไม่ถึงลำปาง

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันก็ต้องดูว่าน้ำ มันหายไปไหน มีหยดบ้างหรือเปล่า เติมบ่อยนี่นานแค่ไหน

3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ตรวจสอบท่อยางต่าง ๆ ว่าไม่ปริแตก ถ้าไม่เคยเปลี่ยนเลย ก็จัดการซะทีเดียว :D

4. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    อาทิตย์ล่ะสองครั้งครับเติมน้ำที แต่น้ำในหม้อพักอ่ะครับมันแห้งบ่อย รูปดูละเอียดดีครับ แต่ดูแล้วไม่รู้จาทำงัยต่ออ่ะคับ ต้องถึงขนาดปาดฝาป่าวครับ ส่วนเรื่องท่อรั่วคงไม่รั่วแล้วอ่ะครับ เปลี่ยนท่อยางแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้