ถามผู้รู้ celica ไฟกลมทีครับ เรื่องC-ONE

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ANTILAG, 6 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    คือกาบข้าง ทำไมมันไม่เหมือนกันครับ แล้วแบบคันสีดำเค้าเรียกว่ากาบข้างของอะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ตัว Skirt ข้าง + Skirt หลังของรูปรถคันดำ ไม่ใช่ของ C-ONE ครับ แต่เป็นของสำนักแต่ง EUROU
    รูปนั้น เป็นการ Show Spoiler หลัง GT ของ C-ONE อ่ะครับ

ภาพตัวอย่างชิ้นงานของสำนักแต่ง EUROU ครับ

3. AMPM

252
    1
    0
    ด้านหลังครับ !

4. AMPM

252
    1
    0
    ไหนๆพูดถึง C-ONE แล้ว ก็ขออนุญาติอธิบายในส่วนของ Bodypart ของ C-ONE ไปเลยนะครับ

ในส่วนของสำนักแต่ง C-ONE ที่ทำสำหรับ Celica ตากลมนั้น
    แบ่งออกเป็น 2 รุ่นหลักๆคือ ST-202 และ ST-205 ครับ !

ทั้ง ST-202 และ ST-205 มี Bodypart ด้านหน้าอยู่ 2 แบบคือ
    1 แบบที่เปลี่ยนทั้งกันชน
    2 แบบที่เป็นแค่ Skirt หน้า ใส่กับกันชนเดิม

ส่วน Skirt ข้าง และ หลัง สามารถ ใส่ร่วมกันได้ทั้ง ST-202 และ ST-205 ครับ

แก้ไขล่าสุด: 7 มกราคม 2007
  5. AMPM

252
    1
    0
    รูปแรก ST-202 เปลี่ยนทั้งกันชน

รูปที่สอง เป็นแค่ Skirt หน้า ใส่กับกันชนเดิมครับ

6. AMPM

252
    1
    0
    รูปแรก ST-205 (GT-FOUR) เปลี่ยนทั้งกันชน

รูปที่สอง เป็นแค่ Skirt หน้า ใส่กับกันชนเดิมครับ

7. AMPM

252
    1
    0
    ถ้าเรามองเผินๆ รูปสองรูปข้างล่างนี้ ดูเหมือนกับว่าเป็นกันชนตัวเดียวกัน

แต่จริงๆแล้ว รูปแรก เป็นของ ST-202 และรูปที่สอง เป็นของ ST-205 ครับ !

ลองสังเกตุดูนะครับว่าต่างกันตรงไหน ?

8. AMPM

252
    1
    0
    ต่างกันตรงที่ความโหนกนูนของกันชนหน้า ตรงส่วนที่ลูกศรชี้ไว้อ่ะครับ

ถ้าเป็น ST-202 กันชนหน้า จะไม่นูน เพราะว่าสามารถใส่กับฝากระโปรงเรียบๆเดิมๆได้

แต่ถ้าเป็นของ ST-205 กันชนหน้าจะนูนขึ้นมา เพราะว่าต้องนูนขึ้นมารับกับฝากระโปรง GT-FOUR ซึ่งมีลักษณะโหนกนูนกว่าฝาของ ST-202

9. AMPM

252
    1
    0
    รูปสุดท้ายนี้ เป็น Skirt หลัง ของ C-ONE นะครับ !

10. ANTILAG

1,268
    31
    0
    แน่นปึ๊กเลยครับความรู้ แล้วตัวEUROU มีร้านไฟเบอ ที่ไหนมีโมมั้งครับ หรือว่ายังไม่มี แล้วของแท้มีหลุดเข้ามามั้งยังครับ ขอบคุณครับ

11. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ไปเจอมา โคตรโหดเลยอะของสำนักไรไม่ทราบนะครับ เห็นแค่เขียนว่า Stage 21 ชาวไฟกลมอย่านิ่ง จัดเลยครับ^^

12. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    โอวชัดเจนมากเลยพี่อั๊ม

13. Super GT4

Super GT4 Guest

0
    0
    0
    อยากได้กันท้ายของVarisมากๆ คุณอั้มพอทราบมั๊ยครับว่าของแท้มือสองมันราคาเท่าไหร่แล้วจะมีหลุดมามั๊ย แล้วคุณอั้มว่าถ้าใส่แต่กันชนท้ายVarisมันจะเข้ากับชุดZ-glideรอบคันมั๊ยครับ

14. AMPM

252
    1
    0

กันชนท้ายของ Varis ผมยังไม่เคยเห็นใครใส่เลยอ่ะครับ
    ไม่ว่าจะเป็นของแท้ หรือ ของเทียม

มือสองผมไม่เคยเห็นครับ และก็คงจะยากมากที่จะเจอนะครับ !:rolleyes:

ถ้าสมมุติว่าใส่กันชนหลัง Varis
    โดยส่วนตัว ผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากันกับ Z-glide อ่ะครับ
    Curve มันคนละแนวกันอ่ะครับ น่าจะเป็น Varis รอบคัน จะ Perfect มากกว่าเยอะครับ ! :D

15. AMPM

252
    1
    0

เท่าที่ผมรู้ ไม่มีร้านไหนมีโมอยู่นะครับ

ของแท้เคยหลุดเข้ามาที่ผมครั้งนึงครับ เป็น Skirt ข้าง แต่ตอนนี้ไปแว้ววว!

16. ANTILAG

1,268
    31
    0
    โอว้ จอร์จเสียดายมั่กมากกกกก T_T อยากได้Skirt ข้าง มันมากเลยครับ - -

แถมรูป EUROU TYPE2 ไปด้วยเลย กระซิกกระซิกT_T

17. JJ.

JJ. Guest

0
    0
    0
    ชอบskirtข้างอ่ะ ในคลับมีใครใส่มั่งมั๊ยครับ

18. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    พี่อั๊ม ตอนนี่มีแวบๆ พวกต่อชายกันชนหน้า GT4 บ้างมั้ยอะครับ

19. AMPM

252
    1
    0

ยังไม่เคยเห็นใครใส่นะครับ

20. AMPM

252
    1
    0
    มีแต่เป็นงาน Fiber ครับ
    ทรงคล้ายๆ C-ONE แบบนี้อ่ะครับ

21. อยากใส่มั่งสวยดี

22. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    อั้มคับ ที่เคยบอกว่าจะมีเสกิต c one ก๊อบของจิงออกมาอ่ะคับ ตกลงมันมียังอ่ะคับ :sad:

23. สุดยอดเลยครับ ข้อมูลแน่น จริงๆ แอบเข้ามาดู board celica หลายวันแล้ว ครับ รถ สวยๆ กันทั้งนั้น เลย ยิ่งเป็นคันขาวของคุณ AUM_CELICA ในรูปสวยจังครับ สีขาวด้วย
    อยากขาย ES ไปเล่น Celica จังครับ แต่ดูรถไม่เป็นนี่ซิ สำคัญ -*-
    รถของคุณ AUM_CELICA นี่แต่งหมดไปเท่าไหร่ครับเนี่ย ถึงสวยแบบนี้อ่ะ

เห็นมี Celica สีเหลือง ใน Club นี้ลง ขายอยู่ 620000 คันนี้ ก็สวยครับ ใครพอมีข้อมูลเกี่ยวกับรถคันนี้ บ้างครับ เห็นพี่เขาแต่ง ไปหลายดูจากรูป ถ้าเล่นคันนี้ ซื้อมาต้องซ่อมไหมครับเนี่ย กลัว ซ่อมหนักอ่ะครับ แบบว่าใจชอบ Celica กับ MR2 มาตั้งนาน แล้วอ่ะครับ

24. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    ได้คันเหลือง ล่ะ แจ่ม โครต

25. the_peeth

the_peeth New Member Member

56
    0
    0
    พี่อั้ม .... ข้อมูล แน่น มาก

.... กลางเดือน หน้า รถก็ เสร็จแล้ว .... คิดว่าคงออกมาหล่อ แน่ ... อาจต้องพึ่งพี่อั้ม อีกครั้ง นะ:teeth:

26. AMPM

252
    1
    0
    อาจจะมีเป็นตัวอื่นแทนนะครับ เร็วๆนี้จะโทรไปบอกจ้า!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้