ถ้าพวกคานแข็งหล่ะครับ จะเล่น Drift ได้ไหม หรือว่าต้องเป็นพวกช่วงล่างหลังอิสระเท่านั้น

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Fluid, 6 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ถ้าพวกคานแข็งหล่ะครับ จะเล่น Drift ได้ไหม หรือว่าต้องเป็นพวกช่วงล่างหลังอิสระเท่านั้น ถึงจะ Drift ดีอ่ะครับ

แล้วมีวิธีเซ็ทรถอย่างไรบ้างอ่ะครับ สำหรับรถที่เป็นคานแข็ง (พอดีผมใช้เพลาท้ายเป็นคานแข็งของ Cedric อ่ะครับ) หรือแปลงพวก Multi-link มาใส่ดีกว่าอ่ะครับ อยากรู้ว่าแบบไหน ถึงจะคุ้มที่สุดในการเซ็ทช่วงล่างอ่ะครับ

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    พวกคานแข็ง - Toyota Crown
    - Toyota Trueno AE86
    and more..............

3. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ภาพข้างบนอย่างร่อนอ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2007
  4. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ภาพนั้นเป็นการซ้อม Drift ก่อนเอาจริงอ่ะครับ ต้องทำ Donut ก่อนใช่ไหม???

5. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
    ตามความคิดผม ยิ่งแข็งน่าจะยิ่งดีไม่ใช่หรอครับ

6. oni_gtr

oni_gtr New Member Member

50
    3
    0
    ช่วงล่างอิสระ น่าจะดีก่านะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้