ใบขับขี่โดนยึด จะเอาคืนยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย giffary, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. giffary

giffary New Member Member

7
    0
    0
    คือโดนยึดไปขับขี่ไป แล้วใบสั่งดันหายไปซะอีก จำวันที่โดนยึกก้อไม่ได้ แบบนี้จะไปขอทำใบขับขี่ใหม่ได้หรือป่าว แล้วต้องเสียเงินเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

2. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ไปที่ สน.แล้วแจ้งทะเบียนรถก็ได้ครับ หรือถ้าอยากทำบัตรใหม่ก็
    200 กว่าบาท ครับ แต่ตอนคุณไปต่อภาษีรถยนต์ ใบสั่งที่คุณได้
    จะมาย้อนเก็บภายหลัง + ค่าปรับ ชำระช้า ครับ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มีก็ 100-200

ไม่มีก็ 100-200

เลยไม่ทำครับ
    :D

4. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ใบขับขี่หายตำรวจมะว่าหรอกคับ ...

แต่ถ้ามะมีใบแดงให้นี่ แกเคือง อิอิ

5. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    พลาดแล้วครับ ถ้าโดนเรียกอย่าให้ใบขับขี่ ควักใบแดงหรือ

ถ้าพี่แกไม่เอาก็แค่เพิ่มข้อหาไม่พกพาใบขับขี่

ส่วนจะเอาคืนยังงัย โดนในท้องที่ สน.ไหนก็ไปจ่ายค่าปรับ สน.นั้น

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ไปที่ สน. ที่โดนยึด ติดต่อร้อยเวรได้ครับ พี่แกน่าจะเอาชื่อเข้าเครื่องคอมไว้นะครับ ลองให้พี่แกหาดู :D

7. ไปสน.ในเขตที่เราโดน ให้แน่ถามจ่าๆแถวๆที่โดนแน่นอนที่สุด
    แจ้งทะเบียน วัน เวลา ที่โดนด้วย สะดวกต่อการค้นเอกสารนะคะ

8. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    แล้วแบบนี้มันจะไปโดนเสียค่าปรับตอนต่อภาษีใช่ปะครับ แต่ยังมีใบขับขี่อยู่

9. giffary

giffary New Member Member

7
    0
    0
    ตอนไปต่อภาษีรถผมไม่โดนค่าปรับนะครับ ต่อไปปกติ ผมยังงงเลย ผมจำได้ว่าตำรวจบอกผมให้ไปเอาที่หมอชิต แต่ผมไม่อยากไป คนมันเยอะ ผมเลยอยากทำใหม่มากกว่า หรือไม่ก้อไปเสียค่าปรับที่ขนส่งก็ได้ พอมีทางไหมครับ

ขอบคุณครับ

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไปที่สน. เสียค่าปรับไปดีกว่าครับ ง่ายดี วิ่งไปโน่นนี่ ค่าน้ำมันค่ารถแพงกว่าครับ ผมดคยโดนยึดเหมือนกัน ให้คนไปเอา เสียเหล้าขวด 800กว่าบาท ไปเอาเองเสีย 4-500 มัง

11. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สระบุรีมันเอารถน้องไปด้วยอ่ะดิ (จยย.)

สาดดดดดดด

12. Winny M3

Winny M3 New Member VIP

710
    8
    0
    ถ้าเราไปทำใหม่เรย มันจะขึ้นที่คอมพิวเตอร์ ป่าวคับ

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

อันนี้สงสัยมานานแล้ว

บางคนก็บอกว่าขึ้น

บางคนก็บอกไม่ขึ้น

14. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าเป็นมอเตอร์"ซด์คงไม่รอดดิครับ ต่อให้ในกรุงเทพมันก็ยึดกุญแจก่อนเลย

ผมวิ่งกรุงเทพขอนแก่น ก็ไม่เคยให้ใบขับขี่ ให้มันเขียนใบสั่งมา

เป็นไปได้ว่าผมอาจจะเจอใบสั่งปลอม แต่ก็ต่อภาษีได้ปกตินะครับไม่เคยต้อง

โดนค่าปรับส่วนตอนที่วิ่งในกรุงเทพถ้าผิดจริงก็จบที่ใบแดง

15. suede

suede Member Member

565
    17
    18

ตามนี้เลยคับ ของผมเกือบสองปี ค่อยไปเอา

เลยโดนค่าเบียร์ เป็นค่าหาใบขับขี่ไป

16. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ต้องไปหาต้นขั้วที่ สน.ต้องจำวันที่โดนใบสั่งได้ด้วย ไม่งั้นแม่งบ่นเป้นหมีกินผึ้งเลย

17. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไปเสียค่าปรับที่ สน ดีกว่าครับ จบ วันเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้