มานั่ง ไทร์แมชชีน ย้อนอดีตกันคกับครับ ..........กับ dang sticker!!!!!!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย speedexteme, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    พอดีรูปเก่าๆ มาเรียงใหม่ กับคุณพ่อ (dangsticker ) เลยเอาอดีต แบบ ย่อๆ มาให้ชมกันครับ เริ่มด้วย รถแข่ง dangsticker racing team คันแรก กันเลยครับ
    (เสียดายครับสัมก่อนคุณพ่อเคยเป็นผู้จัดแข่ง ควอเตอร์ไมล์ ด้วยแต่หาภาพไม่เจอ .......^-^ )

2. speedexteme

233
    7
    0
    art_dangsticker

ต่อมาเป็นยุคสมัยที่ คุณพ่อ dangsticker go inter ไปสร้างชื่อเสียงที่ประเทศ japan ...... ตัวอย่างเช่น team rs harada และทีมต่างๆ เลยเอารูปมาให้ชมครับ
    รูปที่ 2 ถ่ายคู่ กับคุณ yamajung ผู้ดูแลทีม toyota thailand

3. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    สมัยหนึ่ง และ ต้นตำหรับ

แก้ไขล่าสุด: 11 เมษายน 2009
  4. speedexteme

233
    7
    0
    art

มาชมกันต่อเลยครับ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สุดยอดมากครับอยู่เคียงคู่กับรถซิ่งมายาวนานชื่อเสียงอันโด่งดัง คุณภาพงานเนียนๆเลย

6. speedexteme

233
    7
    0

ไม่ต้องงงนะครับ ว่า ผมนาย art_dangsticker หายไปไหน พอดีช่วงนั้น ไม่รักดีแอบหนีไปเป็นเด็กแว้นเลยไม่ได้ช่วยงานพ่อครับ 555+ นี่ก็ใกล้สงกรานต์แล้ว กห็ขอให้พี่น้อง ชาว motorsport ทุกท่าน มีความสุขมากๆ ใครที่เดินทางไปต่างจังหวัด ก็อย่าแข่งกันนะครับ ให้เดินทางโดยปลอดภัยทุกท่าน มีความสุขในวันปีใหม่ไทยครับ สวัสดีคราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ^-^

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    รูปคลาสสิคจริงๆครับ ผมหัดขับรถจากLANCER ในรูปแรกเลยครับ เจ๋ง

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

AR125R มอไซคันแรกในชีวิต

Celica TA40 รถที่เคยครอบครองเยอะที่สุดในชีวิต

เก่าจริง ๆ

9. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  10. NikCyclist

NikCyclist New Member Member

30
    4
    0
    เก่ามากค่ะ

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เก่าจริงๆ

12. speedexteme

233
    7
    0
    ยังมีรูปอีกเยอะครับ แต่ ค่อยๆ ลง อิอิ ขอบคุณพี่ๆที่ชื่อนชอบสมัยเก่าๆนะครับ เหนแล้วอดปลื้มไม่ได้ เพราะคุณพ่อเล่าให้ฟังว่า ท่านเริ่มทำสติกเกอร์ เมื่อ 35 ปีที่แล้ว คนไทยยังไม่มีใครรู้จักสติ้กเกอร์เลย ทำอยุ๋ในปั้มเล็กๆ (มีโต๊ะตั้งแค่ 1 ตัว) แต่ท่านกลับสร้างชื่อเสียง ได้ยิ่งใหญ่ขนาดนี้ (ผมมานึกถึงตัวผมเองนะ ถ้าเปนผมคงทำแบบคุณพ่อไม่ได้แน่ๆ )และภูมิใจที่คุณพ่อได้สร้าง ศิลปะด้านสติ้กเกอร์แต่งรถยนต์ ให้ผม และพี่ๆน้องๆ ชาวสติกเกอร์ ได้เหนเปนตัวอย่าง และได้ทำงานที่พวกเรารักต่อไป (ถ้าพ่อไม่ริเริ่ม)ป่านนี้ผมคงเปนพนักงานบริษัท หรือไม่ก็ได้ทำงานด้านอื่นที่ไม่ใช่สิ่งที่เรารัก ดังเช่นทุกวันนี้ ขอบคุณ คุณพ่อ dang sticker ครับ

13. speedexteme

233
    7
    0

มาปัจจุบันกันบ้าง กับ dangsticker & art_dangsticker

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เยี่ยมจริงๆ

15. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    คำพูด ซึ้งกินใจเลยครับ

ส่วนรูป อดีตมากๆเลยอะ

16. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ ได้เห็นรูปเก่า บรรยากาศแบบนี้หาดูได้ยาก

17. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ระยะ ทาง พิสูจน์ ม้า

กาลเวลา พิสูจน์ คน

18. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    คันสีดําเบอร์ 18 นี้รถอะไรคับ ค่ายๆ 787B

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เจ๋งดีครับ เท่ห์ไปเลย

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจ๋งมากเลยคับ ชอบรูปทุกรูปเลยคับ

21. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สติกเกอร์เป็นศิลปะที่อยู่คู่กับยานยนต์ทุกรูปแบบเลยครับ ยิ่งงานเนียนแบบนี้ ยิ่งเป็นอมตะ ชอบครับ ชอบ

22. สุดยอด

23. boorin

boorin New Member Member

10
    0
    0
    แว๊นแต่เด็กเลยนะพี่อาท..........ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

24. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
  25. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    AR 125 สมัยนั้นโคตรเท่ สาวกรี้ด.....

26. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    มืออาชีพ จริงๆ

27. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เจ๋งดีครับ
    ผมว่าใครพอมีประวัติของใคร นักแข่ง คนเล่นรถ หรือจะสนาม อะไรแบบนี้
    มาโพสบ่อยๆก็ดีนะครับ รุ่นหลังจะได้ อ๋อ คนนี้นี่เองงงง

28. สวยงามครับผม หิหิ...

29. MooMoo@Subarist

MooMoo@Subarist New Member Member

39
    1
    0
    รูปสุดท้าย คนพ่อออกแนวคำเมืองเลย อิอิ

ได้แนวดีครับ

30. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    สุดยอดมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้