NISSAN, NVมีซันรูฟให้ใส่ป่าวคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย namnueng, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. namnueng

namnueng New Member Member

13
    0
    0
    NISSAN, NV มีซันรูฟให้ใส่ป่าวคับ ตัว WING ROAD อ่ะคับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ หาของได้ที่ไหน แล้วกันชนหลังแบบนี้ ราคาเท่าไหร่สามารถใส่ได้เลยป่าวคับ ถามเยอะเลยรบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

2. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    เอา ของ พีรูดก็ได้ครับ หรือเอา ของ 200sx ก้ได้ครับผม

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลมไม่เข้าหรอครับ

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เคยเห็น NV ตอนเดียวแค็บเล็ก ใส่ซันรูฟกระจก ของ 200SX รุ่นที่ไม่ใช่ไฟฟ้า ใช้มือเปิดกระดกครับ :)

5. ราคาประมาณเท่าไรครับ อยากทราบด้วยคนครับ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตอนนี้ชาวแวนเราใช้ของ U13 อ่ะครับ ก็หล่อมากมาย

ชาวกระบะเมื่อก่อนมีคน post รับทำอยู่รายละเอียดหายไปนานมากแล้ว เค้าเจาะหลังคาเดิมเลย ก็เนียนดี

ราคาก็แล้วแต่หาของละมั๊ง ค่าดัดแปลงทำสีอีกต่างหากแล้วแต่อู่ ก็เดี๋ยวพี่ๆ-น้องที่เค้าทำมาแล้วคงมาช่วยไขนะครับ พี่X-พี่เบิ้ม-น้องโน๊ต

กันชนหลังของเดิมที่มาจากศูนย์ ราคา 5-6พันละม๊าง(เคยโทรถามเมื่อนานมากแล้ว) ใส่ได้เลยนะ แต่แนะนำไปให้ร้านไฟเบอร์ทั่วไปทำดีกว่า ถูกกว่ากันเยอะแต่ขอให้เค้าทำหนาๆหน่อยนะเวลามีเหตุจะได้ช่วยป้องกันฝาท้าย/ไฟท้ายเราได้อ่ะ...:D

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตัวกะบะหลังคามันจะสั้นนะครับ ถ้าเอาซันรูฟพวกรถเก๋งมาใส่ อาจจะวางรางซันรูฟไม่ได้เลย ถ้าแปลงใส่ได้

ก็ต้องเจอ เวลาเลื่อนจะเปิดได้ไม่สุดครับ ติดด้านหลังก่อน (กระดกได้อย่างเดียวเป็นหลัก)

เพราะฉะนั้นเราต้องมองของรถตัวที่หลังคาสั้นๆ (ตามน้องจอน พรีลูด 200SX )

เห็นน้องจอนเค้าบอกมาว่า NV ตัวกะบะ ที่เชียงใหม่ใส่อยู่คันนึง

ปล. ค่าแปลงใส่รถผมเค้าคิด 6000 บาท (กรณีของรถผม เป็นงานเหมา ทำสี+เจาะซันรูฟ+ใส่พาร์ท ราคา 20000 บาท)

ค่าของ 4000 บาท (U13)

ทำเสร็จ ก็มาโดนค่าผ้าหลังคาอีก 2500 บาท ครับ (ของเดิมเป็นหนังเทียมขึงโครงลวด ผมเปลี่ยนมาเป็นกำมะหยี่ขึงแทน)

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ทำเสร็จเอาไว้นอนดูดาว ในรถได้สบายเลย...:D

9. ของผมใส่ของ ซีวิค 3door
    ไม่มีปัญหาไรเลย

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามตา x ครับ
    ส่วนของผมทำมา ค่ารูฟ 4000 ค่าทำหลังคาเดิมเคาะไล่สนิมหลังคาออกหมด อยู่ที่ 10000 บ
    ผ้าหลังคา อีก 2500 บ
    ไม่มีรั่ว ใช้มาปีกว่าแล้วครับ
    ถ้าตัวกระบะใส่ก็จะต้องตัดรางรูฟ ซึ่งต้องหาร้านดีดีนะครับไม่งั้นเสียของแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้