1jgte เกียร์ธรรมดา ไส้ในไม่ได้ทำ ใช้เทอร์โบของไรดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย P-Chan, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    1jเกียร์ธรรมดา ไส้ในไม่ได้ทำ

จะใช้โบของอะไรดีครับ

แล้วเบอร์โข่งหลังเบอร์ไรดี

อยากได้แบบที่บูสต์มาแล้ว

ดึงพอสมควรแล้วยาวไปถึงปลายไม่อั้นครับ

ไม่ชอบแบบมาช้าๆแต่ดึงทีเดียวคอหักอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ:D :D :D

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    งบมีเท่าไหร่ล่ะคับ แล้วก็จะเอาแรงขนาดไหนคับ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    kkk k27 งับ

4. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    HX-50 ครับ ได้ตามที่คุณต้องการแน่ๆ

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    มาช่วยอัพ พี่พี

6. P-Chan

133
    1
    18
    แล้วโข่งหลังเบอร์ไรดีครับ

ขอบคุณนะครับ:)

7. HX40

HX50 ผมว่ามันใหญ่ไปครับ ถ้าเน้นดึงเร็ว ๆ นี่แนะนำแค่ Hx 35-40 แต่ ตัว HX 40 นี่ต้องใช้ตูดสักเบอร์ 48,58 สองเบอร์นี้อ่ะครับ กำลังดี อันนี้เป็นตูด Garrate แบบสองช่องน่ะ เมื่อก่อนผมใช้ HX 40 ตูด เบอร์ 70 แต่ header ผมยาว เกียร์หนึ่งนี่ ไม่ได้ยินเสียงเวสเกตเลย ไปมาเอาเกียร์สองนู่น 5,500 รอบถึงจะแฟดออกมา ขับในเมืองเหนื่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ HX 40 ตูดเบอร์ 48 กับเกียร์ธรรมดาน่ะครับ มาไวดี 3000 ก็เริ่มติดบูสแล้ว ปลายไม่อั้นครับ ถ้ายังเป็น แคมเดิม หัวฉีดเดิม ไม่มีปัญหาครับ

8. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ผมขอเทอร์โบเดิมครับ ขยับบูสก์เอา ถ้าเปลี่ยนโบทำชุดใหญ่ไปเลยครับ อันนี้ความเห็นผมนะครับ

9. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    k27 ก็โอเคนะครับ วิ่งดีแล้วราคาก็ กำลังดีไม่แพงมาก ขับใช้งานสบาย

10. automobile22

automobile22 New Member Member

266
    0
    0
    07-25G งับ ดึงหนักแน่

11. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    TD07-25G ตูด 48

12. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    T78....

13. P-Chan

133
    1
    18
    สนใจ 07-25G อ่ะ

แต่มันมีอยู่สองตัวเลือกครับ

เป็น โข่งหลังเบอร์ 14 กับ เบอร์ 17 ครับ

ใช้เบอร์ไหนดี

ขอบคุณอีกรอบคร้าบ

14. GAP_B11

6,314
    95
    48
    แรงกานไหญ่ๆๆๆๆๆ อิอิ

15. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    IHI E-6 ตูดสัก 58

ตามที่คุณต้องการ บูสต์มาแล้ว ดึงทีเดียวคอหัก อะล่อเล่น คอหักก็ตายอะดิ อิอิ

16. najake@clubjz

najake@clubjz New Member Member

36
    5
    0
    แคมเดิม โบโตไปก้อไม่ใช่ว่าจะขับสนุกนะครับ
    มันขับยาก เล่นได้แต่ในสนาม แต่ก้อมีแต่อีกแหละครับ
    ว่าจริง ๆ แล้วใบโต ๆ ..น่ะเค้าใส่กันเพราะต้องการบูสต์สูง ๆ

low 1.2 // hi 1.8 บาร์อย่างนี้
    การใส่โบลูกโต มันก้อมีประโยชน์
    พอลูกโต บูสต์สูง
    ทุกอย่างก้อต้องตามมา

ต้องหาแคมระยะยกสูง ๆ มาช่วยปั่นไอเสีย
    ไม่ง้านบูสต์มา5000 รอบ

รถน้องที่ลำปาง SR-20ขับหน้า ใส่HX45 PRO
    มีแคมช่วย บูสต์ยังมา แตะ 5000รอบ
    มาทีคอแทบหัก รถเหวอ ก้อต้องยก เลี้ยงคงไม่ไหวจะปีนเกาะกลางเอา

ผมว่าถ้าไม่ได้ทำอย่างอื่นตาม
    และตั้งใจจะบูสต์แค่ไม่เกิน 1.2 บาร์
    ก้อไม่จำเป็นที่จะหาลูกโตมากขนาดนั้น

T88 //HX55 // T-51 โบเทพพวกนั้น เค้าเล่นบูสต์กัน บาร์เจ็ด บาร์แปด
    ถึงต้องใช้ขนาดนั้น ผมคิดว่าถ้าคิดว่าจะเอาแบบขับสนุกมาไว ต้นพอได้ปลายไม่อั้นมาก

สำหรับผมมองว่า TD07 25G ก้อโตสุดแล้วครับ
    สำหรับสเตปนี้ ตอนนี้ราคารวมเขาเลส และเกตแยกก้อต้องมีรวม ๆ ค่าแรง สัก 35000 บาทจบ

ถ้าลดมาเป็นสัก TD 06 25 G ก้อยังแจ่ม งบก้อรวม ๆ สัก30000 บาท

ถ้าลดสเตป มาที่ kkk k27 ก้อน่าจะจบไม่เกิน 25000 ครับ
    ถ้าเป็นตัวผมนะครับ สเตปนี้ ผมเลือกที่จะเป็น TD06 25 G
    บูสต์สัก บาร์สาม 350 -380 ม้าน่าจะป้วนเปี้ยนให้เห็น

อย่าลืมหาครัชซิ่ง อีกสักชุดนะครับ
    ไม่ง้านก้อ จะเห็นผลไม่มากครับ ครัชมันไม่ไหว

ท้ายสุดก้อหากล่องซิ่งอีกใบ รึน้อย ๆ ก้อ อีมาเนจ ช่วยจูนสเตปนี้ก้อพอไหวครับ
    พอเราเริ่มทำมันก้อต้องทำตามกันไปนะครับ
    ไม่ง้านน มันไม่แมทกัน
    งบประมาณที่ลงไป ก้อได้ออกมาไม่คุ้มครับ

ลองทบทวนดูครับ

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  17. P-Chan

133
    1
    18
    ขอบคุณน้าเจกครับ

ของอย่างอื่นผมมีครบในรถแล้วอ่ะครับ

แต่ผมอยากจะเปลี่ยนเทอร์โบใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิมครับ(ของเดิม T67)

ตอนนี้เลือกได้เป็น 07-25g แล้ว

เลยอยากขอความเห็นว่าจะใช้โข่งหลังเบอร์ไรดี (14 หรือ 17)

ขอบคุณมากครับ:D

18. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แรง ๆ อิอิ

ไม่ สน โบ คู่ บ้าง หรอ คับ อิอิ

19. najake@clubjz

najake@clubjz New Member Member

36
    5
    0
    17 โตไปนะครับ
    แต่อยากถามนิดนึงว่าปรกติการขับขี่ชอบ กรอรอบรึเปล่า
    ถ้า ลักษณการขับขี่แบบนี้ ก้อพอไหว
    แต่ก้อยังไม่ค่อยมั่นใจอยู่ดีครับ ว่ามันจะพอไหวรึเปล่า
    ถ้ากรอแล้วมันมาและมาหนัก

กับแบบไม่ต้องกรอมาก มาไวอีกนิด..
    ก้ต้องเลือกโข่งที่เล็กกว่า

แต่สำหรับผมว่าโข่ง 17 นี่โตมาก ๆ เลย
    เหมาะกะแมกบูสต์ บาร์หก บาร์เจ๊ดนะครับ
    ไม่มีแคมช่วยอาจจะวืดได้นะครับ

จอดเดินเบาเร่งรอบที่ สองสามพันรอบแกนเทอโบอาจจะยังไม่กระดิกเลยน่ะนะ
    ลอง ๆ ถามเพื่อน ๆ ที่เล่น 07 ดูนะครับ
    ที่ลำปาง น้อง ๆ ในก๊วนเล่น 06 ก้อเลือกโช่งหลังไม่โตมากครับ

รถสมัยนิยมชอบมาไว เผื่อไว้สาดเผื่อไว้ดริฟ
    แต่ถ้ากะเล่นแดรกทางตรง มาหนักมาเต็ม
    โข่งหลังโต ๆ ก้อได้ปลายที่รอบสูง ๆ ก้อต้องเลือกเอาครับ

ว่าชอบขับแบบไหน

แต่โดยส่วนตัวแล้วชอบจี๋ ๆ มาไวมากกว่าครับผม
    ขอเลือกโข่งหลังเล็กกว่า 17 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2007
  20. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    07-25G โข่ง17ไม่มีเเคม ผมว่ารอรอบไปหน่อยนะครับ หลือจาไส่เเคม2J ช้วยได้นิดหน่อย

21. P-Chan

133
    1
    18

สรุปประมาณ 14 ก็พอใช่ป่าวครับ

มีใครเคยใช้1j ไม่มีแคม ใส่โบ 07 โข่งหลัง 14 ป่าวครับ

เข้ามาช่วยหน่อยจ้า

ขอบคุณที่มาตอบนะครับทุกๆๆๆท่านเลย:D

22. najake@clubjz

36
    5
    0
    ถน้องลำปางใช้06 25 G โข่งหลัง 14 กำลังดีเลยครับ แต่เป็นรถดริฟต์นะครับ
    07 โข่ง 14 ยังไม่เคยเห็นฟิวว ครับ

23. ttoonn_e36

ttoonn_e36 New Member Member

37
    2
    0
    hx40 โข่งเบอร์ 70 กำลังดีใช้อยู่ดึงดี

24. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    รถผม โบเดิมมันพัง เลยอยากเปลี่ยน โบเดี่ยวแต่งบไม่พอใส่โบลูกใหญ่ๆ คือคิดๆดูว่า ถ้าใส่ td05 ของ evo จะดีมั้ยครับ เอาแค่ให้วิ่งพอๆกับโบเดิมหรือวิ่งกว่านิดนึงก็พอ รถผม 1jz-gte auto ขอบคุณครับ

25. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผม เคยเหนรถที่วิทลัยผมอะคับ 05 H 2 ลูก อินเตอร์ 26 เกียร์ออโต้ด้วยคับ

แต่ อญู่ ในบอดี้ เซฟ นะคับ วิ่งดีทีเดียวคับ แต่ ผม เหน เค้าใช้ ของ อิม อะคับ

ผมก็ไม่ค่อยเก่งอะคับ ลองดู พี่ๆ คน อื่น ละ กัน คับ

26. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ได้ครับ จี๊ดดี แต่ต้อง2ลูกนะครับ

27. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
  28. najake@clubjz

36
    5
    0
    TD 05 ก้อต้องใช้งบหมื่นกว่าบาทแล้วนะครับ
    จริง ๆ มันก้อพอดีเลย
    แต่มันจะเป็นโบคู่น่ะครับ

ว่ากันว่าโบคู่เราจะดูแลรักษามันยากกว่าใช้งบสูงกว่า
    ก้อเหมือน ๆ เลี้ยงลูกสองคน
    ซื้อหนมก้อต้องสองถุง
    ซื้อของเล่นก้อต้องสองชิ้น
    ซื้อเสื้อผ้าก้อต้อง สองชุด

เคสนี้ก้อเหมือนกัน
    บอกว่าติดที่งบน้อย ผมว่ามาขึ้นเขาโบคู่ มันยิ่งจะบานไปไกล
    ชุดท่อก้อต้องทพสองชุด กรองอากาศ สองชุด
    ยิ่งไปใหญ่

TD 05H / ลูก ก้อต้องมีหมื่นกว่าบาทแล้วครับ

KKK k27 ก้อหมื่นกว่าบาทเหมือนกัน
    HX 35 ก้อหมื่นกว่า ๆ HX 40 ก้อหมื่น ค่อน ๆ

เก็บตังส์สักนิดทำทีเดียวไม่ต้องบานก้อน่าจะดีนะครับ
    ผมคิดแบบนี้นะครับ...

โบเด่ยวดูแลรักษาง่ายครับ
    ส่วนโบคู่ได้เรื่องเท่ส์ ยามเปิดฝากระโปรงรถครับ

29. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ผม ว่า มัน แล้ว แต่ คน ชอบ นะคับ อิอิ

เพราะ ที่เคยเหนมา เค้าก็ไม่เหนจะ อะไรเลยอะคับ

05H 1ลูก ก็ น่าจะ 4000-5000 บาท ผมเคยเหนมีคนขายอะคับ

เอาไปใส่กะชุดโบคู่เดิมๆ ของ 1 เจอได้เลยอะคับ ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะ หมื่นปลายๆอะคับ ยกใส่ได้เลย

ลองดูๆ คับ ผมหนัก ไป ทางดีเซลมากกว่าคับ

30. GAP_B11

6,314
    95
    48
    สำหรับผม เปิดมาเจอโบเดี่ยวดูเท่ กว่า อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้