ระวังนะครับ!!! ช่วงนี้ตำรวจตั้งด่านเยอะมาก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย City_me_D, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    เมื่อตอน 3 ทุ่ม ผมโดนเรียกให้จอด เพราะไฟซีน่อน
    เราก็ไม่ทันระวัง เพราะจุดที่พวกมันตั้งด่าน มันเป็นจุดที่ผมไม่เคยเจอมันมาก่อน
    (หน้า ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไทยครับ) ผมก็จอดคุยพร้อมกับเหน็บแบ็งค์ 100
    ไว้ใต้ใบขับขี่ แต่มันไม่ยอมครับ มันจะเอา 200 ผมก็ทำหน้างงๆใส่มัน
    (สงสัยมันจะเอาไปเที่ยวสงกรานต์ที่ต่างจังหวัดหรือป่าว)
    สุดท้ายผมก็ให้มันแค่ 100 เดียว ก็มีตังแค่นี้อะครับ
    ถ้าเจอแบบนี้อย่าไปยอมนะครับ เด๋วมันจะเคยตัว
    คราวหน้าอาจต้องเสีย 200 ขั้นต่ำแน่ๆ
    :confused::confused::confused:

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  2. ซะงั้น

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ใกล้เทศกาลต้องหาเงินให้เจ้านาย แต่บ้านเมืองไม่สงบไม่.....นั่นหว่า

4. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    โดนไปเมื่อเร็วๆนี้เหมือนกันครับ แจ้งวัฒนะ จะถึงบ้านอยู่แล้วเชียว

ไม่เอาตังด้วย เพราะมีโต๊ะปรับเงินเลย โดนไป 200 เซ็งเลย (จริงๆ400 แต่บอกแพงจัง เลยลดให้)

ศุกร์-เสาร์ แถวหน้าหมู่บ้านสายลม เลี่ยงกันนะครับ...

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หุหุ

6. tik_chinmai

tik_chinmai New Member VIP

27
    0
    0
    ระวังกันหน่อยนะคับช่วงนี้ของมันแรงจิงๆๆคับ มันเริ่มรู้มากแล้วคับ 100นึงมันไม่ค่อยมองแล้วคับ ยิ่งมันเห็นเปงรถซิ่งมันยิ่งขู่เลยคับ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ตรงถนนกำแพงเพชรด้วยครับ ตรงข้ามหมอชิต 2 เลยครับ ก่อนขึ้นทางด่วน ไฟซีนอนเลร่ยงได้เลร่ยงเลยนะครับ

อีกที่ ด่านตรวจแอลกอฮอร์ ตรงข้ามผับ Memory เลยเสรี เซนเตอร์มาหน่อย ไม่รับ 100 เลยครับ แม่มเล่น เขียนเต็มดอกเลยครับ 400 บาท รถแต่งโดนเรียกตลอด ไม่เมามาก็หาเรื่องตรวจอย่างอื่นครับ

ระวังกานหน่อยนะครับ

8. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เคยโดนเหมือนกัน แต่ปรับแค่50บาท อิอิ:D (มันบอกเอาข้อหาไม่พกสำเนารถ)

9. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    มีเรื่องมาให้ด่ากันทุกวันคับ ... ไอ้หมาดำ เนี่ย

10. เรื่องแนบ.....ตังค์ใต้ใบขับขี่.....ต้องระว้งให้ดีนะคะ
    ย้ำ....ต้องดูให้ดี
    มีตำรวจเด็กๆบางคนเพิ่งจบมา ร้อนวิชานะคะ
    มีเพื่อนแถวบ้านเพิ่งโดนมา...
    โดนเรียก เลี้ยวขวาผ่าไฟแดงจะเข้าเจริญกรุง ทั้งๆที่ไม่มีรถเลย...
    พอแนบปรั๊บ พี่แกก็จับปุ๊บ......
    พร้องตั้งข้อหา.....ติดสินบนเจ้าพนักงาน เพื่อจูงใจไม่กระทำการ....มีโทษจำไม่เกิน5ปี
    ศาลต้นลง.....2ปี
    ตอนนี้.....คดีอยู่ในระหว่างอุทธรณ์......
    เสียทั้งเวลา จิตใจ ค่าทนาย ค่าประกันตัวอีก.....9ล9
    ลองคิดไตร่ตรองดีๆนะคะ
    ยอมเสียเล็กๆน้อยๆให้ถูกกม.ดีกว่า...จ่ายที่โรงพัก ขอลดกับร้อยเวรดีๆ
    ก็ประมาณสองสามร้อยบาทค่ะ......
    ก่อนแนบต้องดูให้ดีก่อน....หรือถ้าให้ดี ก็ขอมันตรงๆเลย
    พูดกับมันดีๆ มันก็ให้แล้ว...ไม่ต้องไปกวนมัน ไม่ต้องไปหัวหมอ.

11. lole

lole New Member Member

533
    0
    0
    ฝากระโปรงดำ โดนกันมั่งมั้ยครับ เสียวทุกทีเลย เวลาเจอด่าน

12. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เส้นนวมินทร์ก็มีแล้วนะครับ สน.ลาดพร้าวเพิ่งเอาตั้งเอง

หน้าซอยสมาคมแพทเลย.....

13. ที่นครปฐม มีทุกมื้อ ที่สำคัญ..เด๊วนี้เพ่แกไม่กลัวร้อน ไม่กลัวแดดด้วย

14. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    หาตังเที่ยวครับ อย่าคิดมาก :D

15. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ค่าน้ำชา กาแฟ สมัยนี้ 100 ซื้อไม่ได้แล้ว

16. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเกลียดตำรวจครับ (บางคน)

17. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    บอกตรงๆ ว่า วันนี้ พึ่งหนีตำรวจมา
    ตรงอนุสาวรีย์ชัย ผมกำลังวนไปทางเข้าวิภาวดี เห็นมันโบกผมแต่ไกลและ
    เบี่ยงหลบก็ไม่ได้ รถติด

ผมมัน่ใจว่าผมไม่ได้ทำผิด เพราะผมมาตรงๆปกติ
    มันก็โบกให้จอดขวา

ผมก็มุข ทำเป็นกำลังจะจอดให้มันตายใจ เลยไปนิดๆ พอตำรวจกำลังเดินเข้ามาหา ผมก็เร่งออกไปเลย
    จังหวะรถว่างพอดี เลยแทรกตัวหลบไปได้

ผมมองกลับไป มันก็ไม่สนใจ โบกคันอื่นต่อเฉยเลย ไม่มองรถผม

ไม่ได้เจตนาหลบหนีนะครับ แต่ผมมั่นใจว่าไม่ได้ทำผิดกฎจราจร แล้วคุยกัน คงเสียแต่ เวลา กะ แบงค์ร้อย ยังไงมันก็ต้องมีข้อหาให้ผมแน่นอน

ไม่ได้อยากหลบหนี แต่อยู่ๆก็เรียก ก็ปล่อยให้ตำรวจเค้า งง ซะบ้าง

เพื่อนๆ ผมไม่ได้แนะนำให้ทำตามนะครับ แต่ไม่อยากให้พวกตำรวจแบบนี้ ได้ตังแบบง่ายๆ เกินไป

18. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    แถวบ้านผมเรยครับ ปกติมันไม่เคยมาตั้งแถวนี้นิ เวงกำ สงสัยกำลังหิว

หาเงินกลับบ้านสงกานต์กันแน่ๆเลยครับ ขอบคุณมากครับที่มาเตือน ^ ^

19. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ใกล้เทศกาลมักจะตั้งด่านถี่อย่างงี้เเหละ...ระมัดระวังกันด้วย

20. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ช่วงนี้พี่แกกำลังหาเงินคับ....เหอๆๆ

21. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ซ. แถวบ้านผม มันยังตั้งด่านเลยครับ ...

ในใจก็นึกว่า บ้านผมคงเจริญแล้ว ตำหนวดตั้งด่านในซอยบ้านแล้ว ...

22. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ระดับเทพนี่ แน่จริงๆ ขอจำไปใช้บ้างได้ป่ะครับ :D:D:D

23. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    อืม..........แล้วตกลงไปซีนอลมันผิด กม. หรอครับ
    ในแง่ไหน
    พอดีที่รถใช้ไฟธรรรมดา ส่วนอนาคตไม่แน่:):):)

24. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับว่าไฟซีนอล ค่าk เท่าไรถึงจะไม่โดนจับ
    กำลังคิดจะติดอยู่

25. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    อยากรู้ด้วยคนอะคับ ว่า ตกลง Xenon ผิดกฎหมายยังงัยอะคับ แล้ว พวกรถที่มี xenon จากโรงงานละคับ

26. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    หิวโหยจัง

27. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เชื่อผมสิ ผมว่า กฎหมาย คุ้มครองซีนอลเดิมโรงงาน กับพวกข้าราชการชั้นผู้ใหญ่

ถ้าอยากจะจับ ซีนอล ก็ลองไปจับแอคคอร์ด ตำรวจทางหลวงสิครับซีนอลกันเยอะ

หรือไปจับคันนี้ก่อนเลย รถ BM คุณ อภิสิทธ์ อิอิ

ปิดโทลเวย์ วิ่งที ซีนอลกันเป็นขบวน

28. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ชีนอลถ้าเกิน 10000 K เข้าด่านเสียวแย้วอะ พี่หนวดเขาโหด

29. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เอือมจริงๆ กับตำรวจประเภทนี้....
    รักษากฎหมายไม่ได้
    แต่ยังรักษาสันดารเฮี้ยๆได้เหมือนเดิม....

เมื่อคืนก้อโดนคร๊าบ เซ็ง...........จิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้