ไมไม่ขึ้นครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    วิ่งอยู่ดีๆซักพักไมล์ก็ไม่ขึ้นครับกลับมาบ้านถอดออกมาเช็คปลั๊กก็ปกติดีจึงอยากรูว่าต้องเช็คอะไรอีกครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขยับปลั๊ก และ สายแถว ๆ ปลั๊กว่า ขาดในหรือไม่ครับ

แถว ๆ สปี๊ดเซนเซอร์น่ะครับ

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    กำลังจะโพสต์ถามพอดีเลย

แต่ของผมนี่เข็มไมล์ มันสวิง มากๆเลยขับ 40-60 สวิงไปที่ 120 เลย
    ถามพี่หนุ่มแถวบ้านเค้าบอกว่าอาจเป็นที่ สปีดเซ็นเซอร์ เสียครับ

หาที่ไหนมาเปลี่ยนดี หรือไปเบิกใหม่ที่ ysc ดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2009
  4. birdkungcub

158
    1
    0
    แล้วสปีดเซนเซอร์หน้าตาเป็งยังไงคับแล้วอยู่ตรงไหนหรอครับรบกวนบอกอีกทีคับผม

5. คุณขนุน

569
    27
    0
    ล่าสุด 1 ทุ่มครับ
    เข็มไม่กระดึกแล้ว ไปให้ช่างที่ร้านดูบอกว่า
    สปีดเซนเซอร์แน่นอน เห็นคราบดำๆที่ปลั๊กด้วย
    พรุ่งนี้ค่อยมาอีกที

6. ถ้าขับแล้วรอบตัดที่ 5500 รอบ
    ขับแล้วเทคไม่เปิด
    ไมล์ไม่ขึ้น

แน่นอนครับ Speed Sensor ตัวนี้จะอยู่ที่เสื้อเกียร์
    ราคาของใหม่ไม่เกิน 2000 บาทครับ

7. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
    เป็นที่สปีดเซนเซอร์แน่นอนคับ..ผมเปลี่ยนมาแล้ว เบิกศูนย์1,700 - 1,900 บาท(ซื้อมาเปลี่ยนเองนะคับ) แ่ต่ถ้ามือสองสถาพดีๆประมาณ 1,200 บาท ( ก็ลองชังใจดูนะคับว่าของใหม่หรือมือสองจะคุมกว่ากัน) ลองหาจากในบอร์ดดูนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2009
  8. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    Speed Sensor อีกเสียงครับ เบิกใหม่ไม่เกิน 2000 งับ

9. birdkungcub

158
    1
    0
    ขอบคุณครับ

10. a_hks01

a_hks01 New Member Member

7
    0
    0
    เชียงกง 800 รวมเปลี่ยน

11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เคยเปลี่ยนของเชียงกง 2 ตัว ไม่หาย สุดท้ายถอดจากรถช่างมาใส่ เรื่องเงียบครับ

12. คุณขนุน

569
    27
    0
    วันนี้ผมไปเปลี่ยนมาแล้วครับที่อู่พี่ก่ำ
    ก่อนไปถึงไฟเครื่องโชว์เลย
    สาเหตุมาจากตัวนี้จริงๆ
    เปลี่ยนดูแล้วก็หายใช้งานได้ปกติ

ขอขอบคุณทุกคนมากๆนะครับ สบายใจแว้ววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้