รบกวนด้วยครับ ช่วยเลือกโช้คหน่อยครับ GAB กับ TEIN

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    รบกวนด้วยครับ ช่วยเลือกโช้คหน่อยครับ GAB กับ TEIN Super Street
    ตัวไหนน่าสนใจ
    ขอบคุณครับ

2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
  3. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    Gab SS ที่ใช้อยู่มีปัญหา เรื่องสตรัทไสลด์กระบอกหลวมไม่แน่นบ่อยมากครับ แต่ถ้าเซตดีๆก็ไม่มีปัญหานะครับ
    แข็งก็แข็งแน่นๆ ตึ๊บๆเลยครับ

ถ้าให้เลือก ผมก็ว่าต้องมองว่า มีเงินในกระเป๋าเท่าไหร่และกันครับ ถ้าเยอะๆ ก็ tein ไปดีก่ามั้งครับมันน่าจะดูดีมีราศี
    แต่ถามคุณภาพ GAB ผมว่า มันไม่แย่นะ แต่ไม่ได้ดีเวอร์อะครับ วิ่งขับใช้งานประจำวัน ok นะ คุณแม่ แฟน ไม่บ่นครับ วิ่งถนนไม่เรียบ ก็แน่นดีนะ ไม่โดดไม่โยน (อันนี้ขึ้นกับการปรับ) เวลาขับความเร็วสูงๆ อันนี้ชัดเจนครับ เมื่อเทียบกับ KYB อันนี้แน่นอนกว่าครับ (ที่เคยใช้มานะครับ) ส่วนปัญหาก็ที่บอกไปข้างต้นละครับ

ถ้าเงินไม่มาก อยากใช้มือ 1 ราคาไม่แพง ลองโทรไปถาม oak club ก็ได้ครับ ไม่แพงนะ ผมว่าถูกและก็คุ้มกับราคาดีครับ แต่ถ้าเรื่องชื่อเสียงและการขายต่อนะ tein ครับ

หรือถ้าเหลือๆหน่อยผมว่าไปเล่น โอลิน ดีก่าครับ เอาให้สุดไปเลยครับ !

ปล. รถรุ่นผมมันเลือกได้น้อยนะครับเลยต้องยอม Gab เพราะไม่มีเงินไปซื้อมือ 1 tein อะครับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    GAB SS มอเตอร์โชว์

33000 OAK CLUB

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ส่วนตัวผมก็เลือกteinครับ

7. GenerationY

GenerationY New Member Member

22
    1
    0
    Tein คับเพราะผมใช้ Mono flex ลองใช้ดูแล้วจะเห็นถึงความแตกต่าง

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เค้าบอกGABรับประกัน1ปี มีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้เลย TEINแพงแต่มีservice ใช้ไปซัก2-3ปีถ้ามันเกิดเจ๊งขึ้นมาก็มีที่ซ่อมไม่ต้องโยนทิ้ง ส่วนตัวผมเลือกTEINครับเพราะผมคงไม่มีตังซื้อโช้คได้บ่อยๆคับ

9. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    Tein อีกเสียงครับ ตามเหตุผลข้างบนที่ว่ามีศูนย์ซ่อม

10. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ลงทุนครั้งเีดียวจบ TEIN

11. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    GAB รุ่น ไหนละ ครับ

แล้ว ครับเฉพาะบนถนนรึป่าว หรือ ว่าลงสนามด้วย

12. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    บอกมาแค่นี้ ผมเลือก TEIN คับ

13. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ขับใช้งานประจำวันครับ Cefiro A33 ครับ
    ส่วนตัวผมชอบ TEIN ประมาณว่ายอมเก็บเงินเพิ่มอีกหน่อย น่าจะดีกว่า
    และอีกอย่างมี 0 ซ่อมด้วย
    ขอบคุณมากครับ

14. nortus

nortus New Member Member

13
    2
    0
    เอาสบาย GAB คับ
    เอาชัวร์ ทน TEIN

15. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    อยากเลือก Tein เหมือนกัน แต่งบไม่ถึง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้