ใครมีพูเลห์หน้าเครื่อง GA16dne ให้ยืมบ้างครับ?

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย apichan, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    จะขอยืมไปทำเป็นแบบให้เค้ากลึงอลูมิเนียมน่ะครับ เห็นว่าทำทั้งชุด 5,500 บาท ใส่แล้วภาระเครื่องยนต์ลดลงทำให้อัตราเร่งดีขึ้นนะครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครมีบ้าง จัดหน่อยคร๊าบ...:D

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ตระกูล GA มันเหมือนกันหมดป่าวอะครับ ของผมเครื่องคาบู รู้สึกว่าจะมีอยู่ 1 อัน
    เดี๋ยวกลับถึงบ้านแล้วจะไปหาให้ครับ ไม่รู้ว่าอยู่ซอกไหนของบ้านครับ :)

4. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    มูเลย์ หน้าเครื่อง ใช่ฟายวินที่แผ่นครัชกดหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ขอบอกว่าอย่าลดน้ำหนักหรือเปลี่ยนเป็นวัสดุอื่นนะครับ เพราะ น้ำหนักของฟายวินมีส่วนช่วยเรื่องกำลังของเครื่องยนต์ ถ้าน้ำหนักเบาลงจะทำให้กำลังเครื่องยนต์ตกลงด้วยนะครับ

แต่ถ้าเป็นมูเลย์สายพานผมไม่รู้

5. apichan

405
    4
    0
    พูเล่ห์ที่สายพานครับ ไม่ใช่ฟลายวิล

6. apichan

405
    4
    0
    รบกวนหน่อยนะครับ :)

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เจอแล้วครับ...ให้ยืมเอาไปทำแบบได้เลยครับ :):)

8. apichan

405
    4
    0
    แล้วจะติดต่อไปนะครับ

9. apichan

405
    4
    0
    คงต้องขอระงับโครงการไว้ก่อนครับ เงินไม่ค่อยมีแล้ว ยังไงขอบคุณคุณ ton940 นะครับ ที่อุตสาห์หามาให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้